ต้องการวงจรควบคุมมอเตอร์
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการวงจรควบคุมมอเตอร์  (อ่าน 11857 ครั้ง)
Gujoedekza
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:01:20 PM »

คือ ว่าผมต้องการ

จงจรหรือ อะไรก็ำได้ คับ

ที่บังคับมอเตอร์ให้เดินหน้าถิยหลังได้อะคับ

คือผมทำโปรเจ็ค อะ คับ

ทำเรื่อง วิวแชร์ไฟฟ้า

โดยที่ ตอนเลี้ยวต้องการ ให้มอเตอร์หมุนไปคนละทิศทางกาน อะ คับ
 wav!!

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:37:37 PM »

คือ ว่าผมต้องการ

จงจรหรือ อะไรก็ำได้ คับ

ที่บังคับมอเตอร์ให้เดินหน้าถิยหลังได้อะคับ

คือผมทำโปรเจ็ค อะ คับ

ทำเรื่อง วิวแชร์ไฟฟ้า

โดยที่ ตอนเลี้ยวต้องการ ให้มอเตอร์หมุนไปคนละทิศทางกาน อะ คับ
 wav!!

ดูพอเป็นแนวทางนะครับ.........
 switch 2 ตัว เพื่อใช้ในการบังคับ มอเตอร์ หลักมอเตอร์จะมี
การกลับกันของขั้ว ทำให้ สามารถเปลี่ยนทิศทาง ในการเดินหน้า หรือถอยหลังได้ .............

Ardin
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 10:38:34 PM »

มอเตอร์ 1ph มี 3สายวัดโอมห์ได้ 4.3ทุกคู่ (เหมือน3ph)ใช้ IC driver 3ph#SSM1003MA ในการควบคุม  ช่วยบอกวิธีง่ายๆในการต่อมอเตอร์โดยไม่ผ่าน IC inverter
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์