โฮมราคาประหยัดครับมาดูกัน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:47:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โฮมราคาประหยัดครับมาดูกัน  (อ่าน 4568 ครั้ง)
ebolasilly
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 07:43:45 AM »

ของบ้านผมเองครับเอาไว้ดูหนังฟังเพลงแบบมันส์ๆ
ทั้งหมดเก็บเงินจากการไปโรงเรียนมาซื้อคับ
เรียนอยู่ไม่ได้ทำงาน - -*

อันนี้ส่วนของภาคขยายต่างๆครับ ซ้ายมือบนปรีปรับเสียงเซอราวด์ครับ ขวามือบนครอสปรับซับครับตัวนี้โมมาเรียบร้อยครับ
วัดเบสลงที่ประมาณ35Hzครับ บ้านสะเทือน อิอิ ถัดลงมาอีควอครับ ตัวนี้ไม่ได้ใช้(แล้วเอามาตั้งทำไม) ถัดลงมาครับปรีครับ
เอาไว้ปรับเซนเตอร์ครับ พร้อมเสียบไมค์ร้องคาราโอเกะได้ด้วย ตัวล่างสุดพาวเวอร์5.1ธรรมดาครับไม่ใช่รีซีฟ ก็เอามาโมภาคไฟนิดหน่อยครับ

อันนี้ตู้เซนเตอร์ครับ พานาโซนิค ก็เอาเจแอลยัดไปเรียบร้อยครับ

อันนี้ตู้ช๊าปครับกับทวิสเตอร์ทำหน้าที่ฟร้อนครับซ๊าปก็ยัดพีเอใส่ไปครับส่วนแจ็คผมก็เปลี่ยนเอาตูดทวิสเตอร์มาใส่แทนพร้อมกับคาปา1.5ไมโคใส่ไปครับเสียงนิ่มมากไม่แจ๊สหู

ต่อไปครับเจ้าพ่อของงานซับวูฟเฟอร์ อันนี้ก็เอาทาวเวอร์12"ธรรมะดามายัดซับ12"ลงไปครับเสริมไม้ให้มันใหม่ด้วยพร้อมกับกั้น6"กับแจ็คข้างบนด้วยครับแล้วก็ตีสไลด์หลังตู้ยัด15"ลงไปอีก - -* เกินตู้จัง แต่ไม่เป็นไรครับภายในเราแน่น อิอิ

รวมราคาทั้งหมดก็หมื่นปลายๆครับ อ่อเกือบลืมทั้งหมดนี้ต้องขอบคุณเสียงจากคอมผมเองคร๊าบ
ใช้บอร์ดที่ออก8แชแนลพร้อมกับลงโปรแกรมSRSลงไปครับ เสียงแจ๋วมากครับ

ติชมได้นะครับ THANK!!

ebolasilly
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:32:40 PM »

ภูมิใจๆไทยทำ อิอิ ดีใจจัง
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:18:04 AM »

อ้าว...............โพสเองชมเองเดี๋ยวผมชมของท่านเองให้เอง งามครับผมก็ชอบสใตล์นี้  แต่ท่านซื้อใหม่หมดเลยหรือครับ หมื่นปลายๆนี่ผมตีเอาคร่าวๆว่า 17000 ประมาณนี้รึเปล่า      ตีราคาตามภาพแล้ว  แพงใปนะ
ebolasilly
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:25:45 AM »

ขอบคุณมากครับ
(รวมราคาทั้งหมดก็หมื่นปลายๆครับ อ่อเกือบลืมทั้งหมดนี้ต้องขอบคุณเสียงจากคอมผมเองคร๊าบ
ใช้บอร์ดที่ออก8แชแนลพร้อมกับลงโปรแกรมSRSลงไปครับ เสียงแจ๋วมากครับ)
555+ บอกผิดซะงั้น มันต้องบอกว่าเกือบๆหมื่นละมั้ง - - ลองๆคิดราคาดูประมาณ9นิดๆอ่าครับ
รวมถึงค่าดอกที่เปลี่ยนด้วย อิอิ กล่าวไปผิดข้างต้นขอโทษคร๊าบ ขอบคุณ
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:39:23 PM »

Lips Sealed Lips Sealed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์