หารีโมทแอร์(ของเดิมพัง)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:21:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หารีโมทแอร์(ของเดิมพัง)  (อ่าน 13414 ครั้ง)
yup
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:02:27 PM »

รบกวนพี่ครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างว่า จะหาซื้อรีโมทแอร์ได้ที่ไหน พอดีไปซ่อมหลังคาลูกค้า(ออกไปทางหน้าต่าง) ขากลับเข้ามา เดินไปเฉี่ยวโดนรีโมทแอร์ ตกลงพื้น เจ้าของเอามาลองเปิดใช้มันก็ใช้ไม่ได้(จอบนรีโมทไม่แสดง) เดินหาซื้อตามร้านรีโมทก็ไม่มี ใครพอหาให้ผมได้บ้างครับ เป็นของ โกลด์สตาร์ ขออภัยไม่มีรูป ลักษณะจะใหญ่ประมาณ  8*20ซม.สีดำ ตอนนี้เวลาจะใช้แอร์ต้องขึ้นไปกดเปิดเครื่องที่ คอยด์เย็น ช่วยทีครับ

HS5HF♥
วีไอพี
member

คะแนน53

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:13:58 PM »

ที่คุณอยู่มีร้านอมรไหม ถ้ามีก็ไปที่นั่นเลย ถ้าเป็นกรุงเทพก็ไปเลยครับ ดิโอสยามพลาซ่าครับ ไม่ผิดหวังหรอกครับ
vorapote
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:41:37 PM »

รบกวนขอ  ขอ Jam หน่อยครับ  ผมเคยไปหา Remote  สำรองมาหลายที่แล้ว เช่น อมร คลองถม สามารถใชได้กับแอร์มี  Band ตัองป้อน Scan@in put  Code  แต่สำหรับแอร์ No band หาไม่ได้ และเคราะร้ายจรึง ผู้ผลิตแอร์นี้ปิดโรงงานไปแล้ว  เลยคิดจะเปลื่ยนทั้งแผง วงจร Remote และ remote  (ที่ห้างอมรมีขาย)  แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้กับแอร์เราได้หรือไม่  รบกวนช่วยแนะวิธีดูว่าแผงวงจรนี้จะ Match กับ Air Con อย่างไรและวิธีติดตั้งแผงวงจรด้วยครับ
Diad
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 08:37:48 AM »

ถ่ายรูปลงซิครับ เพื่อนๆจะได้แนะนำกันได้ถูก
บอกยี่ห้อ รุ่นด้วยก็ดี
vorapote
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 10:39:13 AM »

ขอบคุณครับ ถ่ายเสร็จแล้วจะนำมาถามต่อ
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 05:29:49 PM »

รบกวนขอ  ขอ Jam หน่อยครับ  ผมเคยไปหา Remote  สำรองมาหลายที่แล้ว เช่น อมร คลองถม สามารถใชได้กับแอร์มี  Band ตัองป้อน Scan@in put  Code  แต่สำหรับแอร์ No band หาไม่ได้ และเคราะร้ายจรึง ผู้ผลิตแอร์นี้ปิดโรงงานไปแล้ว  เลยคิดจะเปลื่ยนทั้งแผง วงจร Remote และ remote  (ที่ห้างอมรมีขาย)  แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช้กับแอร์เราได้หรือไม่  รบกวนช่วยแนะวิธีดูว่าแผงวงจรนี้จะ Match กับ Air Con อย่างไรและวิธีติดตั้งแผงวงจรด้วยครับ

เปลี่ยนเป็นแบบรูมรีโมทเลยครับท่าน ไม่ต้องหาอะไหล่ให้ยุ่งยาก  Embarrassed
vorapote
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 09:57:50 PM »

เปลี่ยนเป็นแบบรูมรีโมทเลยครับท่าน ไม่ต้องหาอะไหล่ให้ยุ่งยาก 

รูมรีโมท คือ รีโมทมีสายหรือครับ หรืออย่างไรอธิบายด้วยและวิธีต่ออย่างไร
nattawat
member
*

คะแนน9

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:26:11 AM »

เป็นแบบนี้ครับ
nattawat
member
*

คะแนน9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:27:58 AM »

ตัวบนเป็นแบบไร้สาย ตัวล่างเป็นแบบธรรมดา ราคาไม่แรงครับ
vorapote
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 09:36:15 PM »

รนอีกครั้ไม่ทราบว่าหาฃื้อได้ที่ไหน ที่ ดิโอสยามพลาซ่ามีหรือไม่

nattawat
member
*

คะแนน9

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 06:54:29 AM »

ร้านขายอะไหล่ อุปกรณ์แอร์ น่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์