เมนูบาร์หาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:39:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูบาร์หาย  (อ่าน 11225 ครั้ง)
Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:15:41 PM »

มาขอความช่วยเหลือครับ
ตามชื่อกระทู้ อาการตามรูปครับ ก็งง ๆ ว่าหายไปได้อย่างไร แต่หากคลิกขวา --> Explore มีเป็นปกติ

you 'll never walk alone

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:53:19 PM »

ลองทำตามนี้ครับ เข้า control Panel คลิ๊กเลือกที่ Folder Options จะมีหน้าต่าง Folder Options เด้งขึ้นมา มองขวาล่าง กดคลิ๊ก Restore Defaults
จากนั้นไปด้านบนเลือกแถบ View  มองขวาล่าง กดคลิ๊ก Restore Defaults กด Apply กด OKลองดูครับ

----แต่หากไม่มีFolder Options  หรือ  Folder Options หาย แสดงว่า ไวรัสรับประทานละครับท่าน เอาแน่

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
GOLDEN WATER
member
*

คะแนน191

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:54:34 PM »

?
pakuridon
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 11:38:06 PM »

ก็ลองกดให้มันมาดูครับ

คลิกขวาที่บาร์บนนะครับ

ตรงแถบสีแดงเลยครับ

แล้วมันจะมีเมนูขึ้นมา

ดูว่ามีเครื่องหมายถูกที่

address bar หรือไม่

ดูที่ stardard buttons มีเครื่องหมายถูกหรือไม่ อิอิอิ

ลองใส่เครื่องหมายถูกทั้ง2อันดูครับ

ขอให้โชคดี
Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:06:50 PM »

ลองทำตามนี้ครับ เข้า control Panel คลิ๊กเลือกที่ Folder Options จะมีหน้าต่าง Folder Options เด้งขึ้นมา มองขวาล่าง กดคลิ๊ก Restore Defaults
จากนั้นไปด้านบนเลือกแถบ View  มองขวาล่าง กดคลิ๊ก Restore Defaults กด Apply กด OKลองดูครับ

----แต่หากไม่มีFolder Options  หรือ  Folder Options หาย แสดงว่า ไวรัสรับประทานละครับท่าน เอาแน่

ยังไม่เป็นผล เดี๋ยวลองบู๊ทใหม่ดูก่อนครับ

Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:15:57 PM »

กลับมารายงานผลว่ายังเป็นเหมือนเดิม

หากว่าคลิก open หรือ ดับเบิ้ลคลิก my com ก็เป็นอย่างที่ว่า

แต่หากคลิกขวา --> Explore มีปกติทุกอย่าง folder option ก็ไม่ได้หายไปไหน  งง

Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 05:29:09 PM »

ลองทำ System Restore กลับไปเวลาก่อนจะมีปัญหาดูครับ น่าจะช่วยได้

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 07:37:19 PM »

ลองดูที่นี่ครับ อาการน่าจะคล้ายกัน

http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=16791.0

หรือลองเอาตัวนี้ไปสั่งสแกนดูครับ..คลิก

Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:20:46 AM »

เหมือนเดิม  ยอมแล้วครับ ทนใช้ไปก่อน  เลิกทนแล้วค่อยลงใหม่  ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์