เคสมีไฟดูด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 08:56:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคสมีไฟดูด  (อ่าน 97662 ครั้ง)
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 06:50:51 PM »

ถ้าไม่อยากต่อสายดิน ก็อย่าเหยียบพื้นด้วยเท้าเปล่าครับ
ถ้าใส่รองเท้าต้องเป็นรองเท้าหุ้มส้น หรือรองเท้าหนังครับจะไฟไม่ดูด (ที่เคสนะครับ)..............
แต่ถ้าเป็นไฟ 220ACV ตามบ้านของเรา  ต้องเป็นรองเท้าหนังยางดี( ป้องกันไฟฟ้าดูด)...............
หลักการง่ายๆ ครับถ้าอย่ากจับไฟฟ้า  โดยไม่ให้ดูดก็อย่าเหยียบพื้น.......(ไม่ได้แนะนำนะครับ)
แค่บอกให้รู้ไว้ว่า เมื่อเราจับไฟฟ้า  ไฟฟ้าจะไหลผ่านตัวเราลงพื้น
ในเมื่อเราไม่ได้เหยียบพื้นไฟฟ้าไหลผ่านไม่ได้  เราก็ไม่เป็นไร .................
แต่ที่เคสก็ควรต่อสายดินไว้ครับ  ถึงจะดูดไม่เจ็บ แต่ก็ปลอดภัยสุด ๆแล้ว............

hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

มนุษย์ต่างดาว

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 07:53:15 AM »

ขอบคุณ  เยี่ยมมาก  ขอบคุณ  ขอบคุณ
phravin
member
*

คะแนน1

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:07:59 AM »

กราวเพาเวอร์ผมเหนมันลงเเท่นเคสเลย  ถ้าสายไฟไม่มีสายดิน  หรือสลับสายผิดอย่างว่า  ดูดจนผว่าครับ  ใส่รองเท้าดิ  รับประกันไม่ดูด
boysayan
member
*

คะแนน2

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 01:20:39 AM »

Roll Eyesยังไงก้อต้องต่อสายกราวด์ลงดินหละ่ครับ//เมืองไทยเราไม่ค่อยเดินสายกราด์กันครับแบบว่าค่าใช้จ่ายในการติดตั้งต้องเพิ่มขึ้นแน่นอนแต่ความปลอดภัยที่ได้คุ้มค่าหล่ะครับ  ถ้าไม่เชื่อก้อลองแบบทดสอบตามหัวข้อ ของคุณเคสมีไฟดูดเลยครับ//เมืองนนอกเค้าต่อกันแทบหมดล่ะครับ///ไม่ประหยัดแต่ปลอดภัยครับเลือกเอา
backkapo
member
*

คะแนน1

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:08:42 PM »

งง งง งง
----------------------------------------
GCLUB   ,  คาสิโน    ,   คาสิโนออนไลน์
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์