พี่ๆครับวงจรนี้มันใช้ได้จริงมั้ยครับ?

พี่ๆครับวงจรนี้มันใช้ได้จริงมั้ยครับ?

(1/5) > >>

jokerboy2005:
ผมอยากจะลองทำดูแต่อุปกรณ์มันอยู่ไกลครับกลัวมันไม่เป็นอย่างที่คิดแล้วจะเหนื่อยเปล่า
มันเป็นวงจรไฟกระตุกครับ
วอนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

changphichit:
ใช้ได้ครับ โวลท์ออกสูงมาก วัดได้ 300 V AC ทีเดียว ยืนยัน!!
เพราะผมทดลองแล้ว ใช้มิเตอร์เข็ม sunwa จีน หรือมิเตอร์ดิจิตอล fluke รุ่น79
วัดได้เท่ากัน ต่อไฟแช่ไว้มีเสียงดัง อี๊ด คงที่เบาๆ แต่ได้ยิน ยังไงก็ระวังๆหน่อยนะ
โวลท์มันสูงเอาการ ::)

jokerboy2005:
อุ้ยจริงดิครับ
ขอบคุณมากครับพี่
 laugh2 laugh2

taoybb:
จริงครับ ยืนยันอีกคน ผมเอาไปแกล้งชอตเพื่อนที่โรงเรียนสนุกกันใหญ่(มีการยืมไปเล่นด้วย)

taoybb:
อ้อ แนะนำใช้หม้อแปลง 6V 100-200mA ดีกว่าครับ แต่อย่าชอตนาน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป