ใครดูกระสือบ้าง ช่อง 5 รายการบันทึกลึกลับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครดูกระสือบ้าง ช่อง 5 รายการบันทึกลึกลับ  (อ่าน 22116 ครั้ง)
kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 07:57:58 AM »

ขอเล่าก่อนนะ ภาพกระสือ ที่ถ่ายด้วยกล้องวงจรปิด ของโรงงาน แถบ ปทุมธานี เผยให้เห็น ดวงไฟประหลาด มีแสง วูบวาบ ลอยมาเหนือท้องนา ข้างโรงงาน จากคำสัมภาษณ์ ของเจ้าของโรงงาน ผู้บันทึกภาพ บอกว่า ขณะนั้นตนกำลังดูทีวี แต่ปรากฏมีดวงไฟ ประหลาด โผล่ขึ้นมา เมือ ซูมภาพเข้าไป เห็นเป็นเหมือน คนแก่ มีแต่หัว และไส้ คล้ายกระสือ ระหว่างที่ดูอยู่นั้น ไส้ที่มีแสงไฟวุบวาบ นั้น ก้ตวัด เอา นกตัวหนึ่ง กิน ตนจึงใช้กล้องมือถือถ่ายภาพในกล้องวงจรปิดแล้วซูมเข้าไปเพื่อดูหน้าของคนแก่ เห็นชัดเป็นคนแก่ผู้หญิง คางแหลม เมื่อได้ภาพแล้วจึงนำไปให้ชาวบ้าน ช่วยกันดูว่ามีใครที่มีหน้าตาแบบนี้ บ้าง ชาวบ้านบอกว่า เคยเห็นและมีตัวตนอยู่จริง จนแกตายก็ไม่มีใครเห็น กะสืออีกเลย

ใครพอจะมีประสบการณ์ และอธิบายเรื่องนี้ได้บ้างครับ กระสือนี้ จะเป็นได้ต้อง เป็นพวกเรียนมนต์ดำใช่ไหม ปกติมันอยู่แถบอีสานไม่ใช่หรือครับ

อันนี้ข่าวเก่านะ แต่ไม่รู้ว่าที่เดียวกันไหม

ที่มา  http://webboard.siamza.com/view.php?id=143524&cat=15  Kiss  เยี่ยมมาก wav!!

ใครเคยดูบ้างครับหน้ากลัว

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:38:58 AM »

ผมเชื่อเรื่องนี้มากๆเลย

มีรูปให้ดูไหม?

และทำไม กระสือ ไม่มาเที่ยว กทม. บ้าง อยากเห็นมาก

และทำไมถึงมีแต่ แถบอีสาน เท่านั้น 

ผมว่าเป็นแค่นิทานหลอกเด็กมากกว่า

*** ถามว่าผีมีไหม ผมบอกว่ามี เพราะผมเห็นมาหลายต่อหลายครั้ง
       ถามว่า ET มีไหม ผมเชื่อว่ามี เพราะในเอกภพนี้ มีแสนล้านกาเล็กซี และในแต่ละ กาเล็กซี  ก็มีสิ่งมีชีวิตอยู่ และสิ่งมีชีวิตนี้หน้าตาไม่จำเป็นต้องเหมือนชาวโลก ดังนั้นชาวโลกจึงเรียกเขาว่า ET

member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:44:46 AM »

มีรูปครับดูครับ [ขออภัยที่รูปไม่ใหญ่]
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:47:44 AM »

มีอีกครับ
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:52:43 AM »

ผมมีคลิปครับ Smiley HAPPY2!!

คลิ๊กเลยครับ

ชาวบ้านร่ำลือกันหนาหูว่าพบแสงไฟประหลาด ลอยไปมาตามทุ่งนา และบ้านเรือนประชาชนย่าน ต.หนองสามวัง อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี

ภาพ ประหลาดนี้มีกล้องวงจรปิดของโรงงานแห่งหนึ่ง จับภาพดวงไฟประหลาดนั้นได้ ปรากฏเป็นใบหน้าของมนุษย์ จนเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์กันว่า ดวงไฟที่ชาวบ้านเห็นเป็นวิญญาณของผีกระสือที่ออกหากินในยามค่ำคืน

เมื่อไปตรวจสอบยังโรงงานดังกล่าว พบว่าเป็นบริษัท ไทยเลมอน ฟู้ดส์ จำกัด เลขที่ 1/11 ม.8 ต.หนองสามวัง อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี

นายอนุกูล สุริยสวัสดิ์ เจ้าของบริษัท เปิดเผยว่าเรื่อง ที่ว่ากล้องวงจรปิดของโรงงานสามารถจับภาพแสงไฟประหลาดเอาไว้ได้นั้นเป็นความ จริง โดยเมื่อเดือนที่ผ่านมา นางอุดมลักษณ์ ภรรยาได้ยินเสียงดังกุกๆ กักๆ ที่ข้างห้องน้ำหลังบ้าน ตอนนั้นคิดว่าเป็นขโมยจึงหาซื้อกล้องวงจรปิดมาติดตั้ง

จากนั้นประมาณ 10 วัน ก็พบว่ากล้องตัวดังกล่าวนั้นสามารถจับภาพแสงไฟประหลาดที่กำลังลอยเรี่ยๆ ไปมาตามพื้นดินข้างกำแพงหลายคืนติดต่อกัน หลายคนของที่นี่รวมทั้งญาติต่างก็เคยพูดกันว่าพบดวงไฟประหลาดกันบ่อยๆ และมีเสียงร่ำลือว่าดวงไฟดวงนั้นเป็นแสงไฟจากวิณญาณของผีกระสือ

เมื่อทดลองเปิดภาพวงจรปิดดู ปรากฏว่าในแสงไฟดังกล่าวนั้นมีรูปคล้ายใบหน้าของหญิงชราปรากฏอยู่ สร้างความตื่นตะลึงให้ตัวเองและผู้ที่เห็นเป็นอย่างมาก

" ผมก็ไม่สามารถระบุได้ว่ารูปดังกล่าวนั้นเป็นอะไรแน่ และไม่ขอออกความเห็น อีกทั้งไม่อยากให้ภาพนี้เผยแพร่ออกไป เพราะถ้าไปตรงกับใบหน้าของผู้ใด อาจจะสร้างความเดือดร้อนให้กับเขาก็ได้"

ส่วนนางบังอร ภู่นวล อายุ 33 ปี มีบ้านอยู่หลังโรงงาน กล่าวว่า เคยเห็นดวงไฟประหลาดลอยไปมาที่หลังบ้านหลายครั้ง จนเมื่อรู้ข่าวว่ากล้องวงจรปิดของโรงงานจับภาพไว้ได้ก็เลยไปขอเขาดู

"น่ากลัวมากเพราะเห็นเป็นใบหน้าของผู้หญิงแก่ๆ อย่างชัดเจน จนทุกวันนี้ไม่กล้าออกมาดูหรอกเพราะรู้สึกกลัว พอมืดลงก็จะปิดบ้านแล้วนอน"

เครดิต เวบเพื่อนบ้านครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 12:52:53 PM »

ผมเชื่อเรื่องนี้มากๆเลย

มีรูปให้ดูไหม?

และทำไม กระสือ ไม่มาเที่ยว กทม. บ้าง อยากเห็นมาก

และทำไมถึงมีแต่ แถบอีสาน เท่านั้น 

ผมว่าเป็นแค่นิทานหลอกเด็กมากกว่า

*** ถามว่าผีมีไหม ผมบอกว่ามี เพราะผมเห็นมาหลายต่อหลายครั้ง
       ถามว่า ET มีไหม ผมเชื่อว่ามี เพราะในเอกภพนี้ มีแสนล้านกาเล็กซี และในแต่ละ กาเล็กซี  ก็มีสิ่งมีชีวิตอยู่ และสิ่งมีชีวิตนี้หน้าตาไม่จำเป็นต้องเหมือนชาวโลก ดังนั้นชาวโลกจึงเรียกเขาว่า ET

แล้วท่านเคยเห็น ชาว ET หรือเปล่าครับ

ตอนเด็กๆ ผมก็เคยเห็นนะครับ ผ๊........ แต่เป็นผีบ้านผีเรือน........
     ผมไปหาเพื่อนที่บ้าน แต่ว่าวันนั้นเพื่อนไม่อยู่ แต่ด้วยความไม่รู้ตอนที่ผมเป็นเด็ก
จึงเขาไปดูที่ห้องนอนของเพื่อน ปรากฎเห็น ตานั่งสูบบุหรี่ ยายนั่งเขี้ยวหมาก ปากแดงเลยครับ (ทั้งๆ ที่ในครับครัวนั้นมีแค่เพื่อนผม 1คน แล้วก็ยายเพื่อนอีก 1 คน )
แล้ว 2 คนนี้เป็นใคร................  จากนั้นผมก็กลัวจนวิ่งร้องไห้กลับบ้าน  เป็นไข้ 1 วัน (ด้วยความกลัวผี ) ได้ไปหาหลวงพ่อให้เป่าหัวให้............  งง 

พอโตขึ้นมาก็ไม่เห็นผีอีกเลย............ แต่ตอนนี้ผมอยากให้ตัวผมเห็นผีได้ครับ...........   

รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 01:05:48 PM »

ผมไม่เคยเห็น ET  ตัวเป็นๆ ครับ เห็นแต่ในหนัง 

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 01:13:42 PM »

อ้างถึง

ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ  ET ตัวเป็นๆ ............
ขออนุญาต.....ถามท่านพรเทพ นะครับว่า  ที่ท่านเคยเห็นผีหลายๆครั้ง
ท่านเคยเห็นผีอะไรครับ...... ท่านพรเทพ..... Sad  HAPPY2!! 
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:54:47 PM »

อ.พรเทพ  ว่าผีมีจริง

แต่ผีพวกนั้นคงมิได้มีอำนาจ ทำร้ายใคร หรือ ชาติบ้านเมืองวอดวาย ฉิบหายได้

แต่ที่ผมเห็น ร้ายยิ่งกว่าผี     เป็นสัตว์นรก บนดินนี่ก็เคยเห็นมาแล้วกับตา   งง

ส่วน ET  ผมไม่เคยเห็น  เคยเห็นแต่ EPEN  ไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว แต่เป็นสัตว์อะไรสักอย่า ฮิ ๆ

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:32:34 PM »

ขออนุญาต.....ถามท่านพรเทพ นะครับว่า  ที่ท่านเคยเห็นผีหลายๆครั้ง
ท่านเคยเห็นผีอะไรครับ...... ท่านพรเทพ..... Sad  HAPPY2!! 

ไม่เคยถามสักครั้ง  ว่า "เจ้าเป็นผีอะไร "  ดีใจจัง

แต่ผมเคยถามเขาว่า "มาทำไม มีอะไรให้ผมช่วย " แต่เขาไม่เคย ตอบผมเลยสักครั้งเดียว

E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:18:21 PM »

ท่านพรเทพ  มีบุญจริงๆ ครับ... ที่สามารถเห็นผี หลายต่อหลาย ครั้งได้.......

ผมเห็นแค่ครั้งเดียวเอง ตอนเป็นเด็ก...............
ตอนผมโต......ผมก็อยากเห็นอีกครับ..........
ผมจะได้ถามเขา ว่าเขาเสียชีวิตมาจากที่ไหน...........
ตายแล้วทำไมไม่ไปเกิด.................
หรือต้องรอ นายนริยบาลมารับ..........
คืออยากรู้เรื่อง กายทิพย์ โลกแห่งวิญญาณ... 
ไม่ใช่อยากรู้แค่เรื่อง ผีเท่านั้นนะครับ.....
ผมยังอยาก ศึกษาเรื่องสวรรค์..นรก........ว่าเป็นอย่างไร เทวดาท่านจะใช้ชีวิต เหมือนกับโลกของเราหรือเปล่า..................   
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:24:48 PM »

ถ้าท่านพรเทพ มีประสบการณ์ทางด้านนี้ ช่วยเล่าให้ผมฟังด้วยนะครับ..........
ผมจะได้มีความรู้ เกี่ยวกับโลกแห่งวิญญาณ... คืออยากจะศึกษา เรื่องราวเหล่านี้ ให้ละเอียดครับ........
เห็นชื่อท่าน ก็พอที่จะรู้แล้วว่า ท่านได้พรจากเทพ...........    ดีใจจัง  เยี่ยมมาก
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:31:01 PM »

พอแล้วครับคุณ นัด

กระทู้เขากลายพันธ์ไปไกลแล้ว    

(ผมเห็นผีน้อยกว่าแฟนผมอีก เพราะผมคือ พร  เทพ  ดีใจจัง ดังนั้นจะเห็นเทวดามากกว่าผี แต่แฟนผมเห็นผีเยอะมาก ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าเธอพ้นโทษจากนรกมาหรือเปล่า แต่เธอไปเที่ยวที่นั้นบ่อยมาก)

member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:39:45 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะ ครับที่เขามาตอบกระทู้ ทำให้ผมได้ความรู้มากๆ เลยครับ
พูดถึงเรื่องผี ผมเป็นคนกลัวผีมากๆครับ แต่ผมก็ชอบฟังเรื่องผีๆๆๆ  wav!!
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:44:32 PM »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ผมทำให้กระทู้ คุณoom_2589 กลายพันธ์ สะงั้น......
ท่านพรเทพ ท่านทำให้ผมอยากรู้เรื่อง เทวดาอีกแล้วนะครับ ..............   ดีใจจัง
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 06:47:54 PM »

มีกระทู้ที่ผมตั้งไว้ เกี่ยวกับเรื่องแนวๆนี้ แต่ไม่มีใครไปต่อ ผมเลยหยุด กลัวคนหาว่าบ้า    คุณนัดเข้าไปอ่านได้นะ ผมเขียนจากประสบการณ์จริง ไม่ได้ลอกใครมานะ สิบอกให้

member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 07:03:05 PM »

ใช่หัวนี้หรือเปล่าครับ   ลึกลับ-เหลือเชื่อ-ธรรมะ หรือเปล่าครับ

แล้วชื่อเรื่องอะไรครับ ผมก็สนใจเรื่อง ผีๆครับ
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:09:13 AM »

แล้วผีกระสือกลัวพระ ( เครื่องรางของขลัง )หรือเปล่าครับ......?
มีผู้ใหญ่แถวบ้านเขาบอกว่า ผีปอบไม่กลัวพระ กลับไปกลัวใบหนาต.................ซะงั้น
แล้วทำไมผีปอปจึงไม่กลัวพระครับ...?  Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์