acer 4730Z ไม่มีช่อง S-Video OUT ไม่ทราบว่าใช้ตัวแปลงแบบนี้ได้หรือป่าวครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 01:11:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: acer 4730Z ไม่มีช่อง S-Video OUT ไม่ทราบว่าใช้ตัวแปลงแบบนี้ได้หรือป่าวครับ  (อ่าน 2919 ครั้ง)
sutipron
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:05:35 PM »

ดูสเปคในเวบว่ามี เวลาไปซื้อก้อเลยไปดูที่ส่วนอื่น พอเอามา ไม่มีช่อง S-Video ซะได้ ลองเสิร์ทหาในเวบ เจอสายแบบนี้

ไม่ทราบว่ามีท่านใด ลองใช้แล้วมั่งครับ ว่ามันใช้ได้จริงหรือป่าว แล้วที่เชียงใหม่ หาซื้อได้ที่ไหนมั่ง ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ หรือว่ามีวิธีอื่นที่ทำให้มันแสดงผลออกทีวีได้ครับ ขอบคุณมากครับ Grin

sutipron
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 03:16:19 PM »

ซื้อมาลองแล้วครับ เชียงใหม่ ราคาตัวละ 100 บาท เอามาต่อช่อง AV ผ่านหัว RCA ปรากฎว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ดูในโน๊ตบุคก้อไม่เห็นจอที่สอง พอเปลี่ยนสายหัวข้างนึงเป็น S-video (ต่อเข้าตัวแปลง) อีกข้างเป็น RCA (ต่อเข้าทีวี) ทีนี้ที่โน๊ตบุคเห็นจอที่สองเป็นทีวี พอมีสิทธิ์ลุ้น ปรับให้ภาพออกสองจอ หน้าจอทีวีเป็นคลื่น พื้นหลังสีดำ (จากเดิมเป็นบูลสกรีน) แสดงว่ามีสัญญานเข้า แต่แสดงไม่ได้ ปรับ Screen refesh rate เป็น 60 Hertz แล้วก้อยังไม่ได้ สรุปว่าแห้ว เอาไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาลองปรับ(ก่อนซื้อเค้ายืนยันว่าต่อได้ ไม่ได้คืนเงิน) เค้าก้อพยายามปรับ ยังไงก้อไม่ได้ครับ สรุปคืนเงินให้ แล้วลองเอาแบบที่เป็นตลับ (ราคาเกือบพัน) มาลอง เสียบปุ๊บติดปั๊บ ไม่ต้องลงไดฟ์เวอร์ด้วย งานนี้เลยเอาไว้ก่อน จากเส้นละร้อยเป็นตัวละพัน ใครที่กำลังจะซื้อ ถ้าอยากลอง ยกโน๊ตบุคไปที่ร้านดีกว่านะครับ ลองกันไปเลย ถ้าทำได้ช่วยบอกด้วยนะครับว่าเซตตรงไหน ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์