มอร์เตอร์พัดลมตั้งโต๊ะไม่หมุน

มอร์เตอร์พัดลมตั้งโต๊ะไม่หมุน

<< < (2/2)

pkkk:
เปลี่ยนอย่างไรครับไม่คอยเป็นเท่าไรครับขอบคุณครับ

พรเทพ-LSV team♥:
เอาตัวเก่าออกเอาตัวใหม่ใส่แทน

H933-LSV team 14,000:
บูททองเหลืองอยู่ฝังอย่ในโครงสร้าง ของพัดลม อยู่ด้านหน้า-หลัง  มี2ตัวลักษณะเป็นวงกลมๆ ใช้ไขควงงัดออกมา เอาของใหม่เปลี่ยน แผ่นยึดบูทตอกยึดใหม่ให้แน่น ระวังการถอดออกมาเปลี่ยนบูท ทุ่นมอเตอร์มักจะหลุด ทำให้ลวดทองแดงขาดครับ ถ้าหลุดให้ใช้สายเคบิ้ลไทม์รัด หยอดน้ำมันที่บูทด้วยครับ รอบๆตัวบูทจะมีใยซับน้ำมันหล่อลื่นลองทำดูครับ ไม่ลองไม่เก่ง

pkkk:
ขอบคุณมากครับไม่ลองไม่รู้จิงๆครับ smiley4

sirikung7949:
เปลี่ยนบูท สองตัวหน้าหลังนะครับ การรื้อก็ไขควงปากแบนครับ ล้างพวกเศษสกปรกให้สะอาดด้วยนะครับ ก่อนประกอบ แล้วใช้น้ำมันจักร หรือน้ำมันคอมเพรสเซอร์นะครับ ดีกว่านะครับ อย่าใช้น้ำมันเครื่องนะครับ เพราะใช้ไปนาน ๆ แล้ว มันแห้งเป็นคราบเหนียว ๆ นะครับ ก็ประกอบ อ้อ ถ้าเปลี่ยนแกนพัดลมได้ ก็ควรจะเปลี่ยนนะครับ ไหน ๆ รื้อแล้ว ก็เปลี่ยนให้หมดดีกว่า เพื่อความสบายใจนะครับ แต่ถ้าใช้ได้ดีอยู่คือไม่มีรอยสึกหรอมาก ก็คงยังไม่ต้องเปลี่ยน ขอให้โชคดีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว