dvd ยี่ห้อ milan เล่นแล้ว ภาพเป็น คัลเลอร์บาร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 04:34:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: dvd ยี่ห้อ milan เล่นแล้ว ภาพเป็น คัลเลอร์บาร์  (อ่าน 2400 ครั้ง)
nattakitsom ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน24

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:34:16 AM »

dvd ยี่ห้อ milan เล่นแล้ว ภาพเป็น คัลเลอร์บาร์ แต่เสียงมีปกติ ใครช่วยครับอาการนี้เกิดจากอะไรได้บ้าง

kolpam
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 09:50:19 AM »

ลองเปลี่ยนสายสัญญาณภาพดูหลายฯเส้นก่อนอาจหายครับ
HS5HF♥
วีไอพี
member

คะแนน53

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 05:10:19 PM »

เอ่ออาการนี้คล้ายกับว่าสัญญาณมันค้างนะครับ เป็นไปได้ 2 กรณีครับ
1.ต่อสายสัญญาณไม่ถูกอาจเอาสายเสียงข้างใดข้างหนึ่งไปเข้าสายภาพก็ได้ครับ ลองต่อสายภาพอย่างเดียวดูก่อนครับว่ามีภาพออกมาปกติไหม ถ้ายังเป็นคัลเลอร์บาร์อยู่โดยที่ตัวเลขหน้าจอดิสเพลย์ยังนับไปเรื่อยๆ แสดงว่า อาจเป็นที่โปรแกรมในบอรด์ DVD ค้างครับ
2.เป็นที่แผงเมนบอรด์โปรแกรมค้าง ลองรีเซ็ตดูครับ เอาปากคีบจับขากราวน์ดของวงจร แล้วเอาสายอีกข้างหนึ่งจับที่ขาไขควง ค่อยๆรูดปลายไขควงไปตามขาไอซีที่บอร์ดดูครับ(ให้ทำขณะที่ปิดเครื่องแล้วนะครับ เสี่ยงเหมือนกันวิธีนี้นะครับ)
nattakitsom ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน24

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 11:37:39 AM »

ขอบคุณครับ  คุณ giew2005 และ คุณ kolpam  ตอนนี้เครื่องสามารถเล่นได้ตามปกติภาพออกมาแล้วครับ ข้อความของคุณ giew2005 ในข้อที่สอง น่าจะเข้าทางนะครับ เพราะผมได้ถอดไอซี memmory จับใส่เข้าไปใหม่ ภาพก็มาเป็นปกติครับ ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์