แอร์มีนำหยด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:13:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์มีนำหยด  (อ่าน 13186 ครั้ง)
peema
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 05:24:15 PM »

งง  แอร์ที่บ้านเป็นของ mizubishi inventer เวลาเปิดสักพักจะมีนำหยดตรงรอยขอบใต้แอร์ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ  จะมีวิธีแก้ไขอย่างไร  Cheesy Cheesy

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 05:40:51 PM »

เยี่ยมมาก ท่อรั่วหรือเปล่าครับ รอดูคำตอบจากท่านอื่นต่อครับ  เยี่ยมมาก
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 06:34:37 PM »

ทำความสอาดท่อน้ำทิ้งและล้างให้สอาดน่าจะหายหยดครับ HAPPY2!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sawasd
member
*

คะแนน21

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 07:46:48 PM »

ถ้าเช็คท่อน้ำทิ้งแล้วไม่หาย  ถ้าน้ำที่หยดออกมาจากหน้าจ่ายลมด้วยและบางทีก็มีไอหมอกออกมาด้วย ผมเคยเจออาการอย่างนี้เกิดจากการที่ติดแอร์ใกล้ผ้าเพดานมากเกินไปและผ้าเพดานไม่มีฉนวนหุ้มดีพอ ความเย็นเจอความร้อนก็เลยกลายเป็นหมอกและหยดน้ำแก้ได้โดยแก้ที่ฉนวนเพดานให้หนาเพื่อกันความร้อนให้ดีกว่าเก่า
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 10:28:07 AM »

ต้องถามก่อนครับว่า เวลาให้ช่างมาล้างเครื่ิอง ช่างล้างแบบไหน ถ้าล้างแบบใช้น้ำฉีดเข้าคอยล์เย็นเลยก็ยังไม่สะอาด ต้องถอดชุดคอยล์เย็นออกมาเลยครับ เพราะ CABINET หรือที่เรียกว่า โครงแอร์ ของ Mitsubishi
จะมีรูระบายน้ำทิ้ง และเป็นรางไหลมารวมกับรางน้ำทิ้งด้านหน้า(รางที่ว่านี้อยู่ด้านหลังของ CANINET ) ส่วนใหญ่จะมีตะไคร่ ไปอุดตันทางระบายน้ำ ถ้าไม่ถอดออกมาก็จะไม่เห็นครับ ถึงจะล้างท่อน้ำทิ้งอย่างไร
ก็ไม่หายจากอาการนั้ คือมันไหลเหมือนท่อน้ำทิ้งตัน ลองดูเรื่องนี้ด้วยครับ Smiley
peema
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:28:55 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมจะกลับไปเช็คดูครับ   ดีใจจัง ดีใจจัง ดีใจจัง
nannan_ma-t
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 08:42:21 AM »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ.

ผมมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องซักผ้า แต่ผ่านมาเห็นกระทู้นี้ ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมเคยพบมา

สาเหตุมันเกิดจากท่อระบายน้ำแอร์มันตันครับ  มันไม่ไหลออก ก็เลยล้นถาดออกมา
ผมต้องใช้เครื่องเป่าที่ท่อระบายครับ เมื่อทางสะดวก มันก็ไม่ก็ไม่หยดมาแล้วครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 10:11:06 AM »

ยินดีครับ สดุดตรงชื่อคูณ น่าจะ "นานๆมา ที" แล้วจะมาอีกเมื่อไร เครื่องซักผ้ามีปัญหาอะไร? ขอบคุณ HAPPY2!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
TS-KK
member
*

คะแนน24

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 08:54:07 PM »

รางน้ำด้านหลังเครื่องตัน
nannan_ma-t
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 08:57:17 AM »

ภาษาอังกฤษ ไม่มีไม้ ยมก ครับ[หรือมี แต่ผมไม่ทราบ]
จะใช้ nanๆ ma-t มันแปร่ง ๆ นะครับ.

ก็ นานๆ จะมาสักทีอะครับ

TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 11:50:30 AM »

ต้องตัดแอร์ ลงมาล้างเลยครับ แอร์ใช้ประมาณ3-6 ปีแล้วใช่ไหม น่าจะตันถาดหลัง เคยเจอมาหลายตัวแล้ว

ความรู้ไม่มีวันหมด
sal
member
*

คะแนน5

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 05:58:18 PM »

http://www.pantown.com/board.php?id=17768&name=board1&area=3
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์