ขอความช่วยเหลือเรื่องการลงfirmwareเครื่องmp3ดว้ยครับ(soken)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ► อิเล็กทรอนิกส์ ► » โทรศัพท์ » ► iPOD-MP3-MP4 » หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องการลงfirmwareเครื่องmp3ดว้ยครับ(soken)
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องการลงfirmwareเครื่องmp3ดว้ยครับ(soken)  (อ่าน 6184 ครั้ง)
SANCHAI2518
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:25:37 PM »

ขอวิธีลงfirmware+โปรแกรม+firmwareเครื่องมีอาการเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง

HS5HF♥
วีไอพี
member

คะแนน53

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:51:41 PM »

เครื่องรุ่นไหนหรือครับ...แต่โดยปกติมักจะไม่มีการอัพเดทนะ แต่ถ้าไม่รังเกียจก็ช่วยแจ้งชื่อรุ่นไว้ด้วยนะครัย เดี๋ยวผมจะลองหาดูครับ..
dakitsada
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:05:51 PM »

ไป download file frimware ที่เว็ปของSOKENTHAI เขาจะมีลิ้งค์สอนวีธีลง FRIMWARE  เครื่องMP3ตระกูลที่ใช้ชิพ SIGMATEL  มีวิธีลงเหมือนกันทุกเครื่อง แบบย่อๆคือ
1.เมือเราได้file frimware แล้วติดตั้งโปรแกรม
2.เมื่อติดตั้งแล้ว กดปุ่มpaly ของเครื่อง mp3 ค้างไว้แล้วเชื่อมต่อ USB รอทีมุมขวามือของจอคอมขึ้นรูปสามง่าม
3.แล้วไปที่ start- allprogram - ตามด้วยรุ่นของMP3 -FRIMWARE DOWNLOAD (รูปลำโพงสีเหลือง) มันจะค้นหา เครื่องMP3
4.เมือหาเจอจะขึ้นเป็นตาราง คลิ้กที่ format (ถ้ามีเพลงให้save ก่อน )
5.คลิ้กstart รอจนขึ้น แถบวิ่งจนสุด เสร็จสิ้นขั้นตอน

ป.ล. ไม่ได้ลง frimware นานแล้ว ขั้นตอนอาจจะตกหล่นลองอ่านในเว็ปจะละเอียดกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ► อิเล็กทรอนิกส์ ► » โทรศัพท์ » ► iPOD-MP3-MP4 » หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องการลงfirmwareเครื่องmp3ดว้ยครับ(soken)