ส่งท้าย KAN ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 11:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งท้าย KAN ครับ  (อ่าน 6542 ครั้ง)
kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:53:15 PM »

ส่งท้ายสำหรับนาม KAN ครับ เอามาเสนอเกี่ยวกับพลังงานข้างๆตัว เกี่ยวกับไฟฟ้าครับ มีกังหันลม ใช้แม่เหล็กแรงสูง24ก้อนขดลวด10ขด ใบหน้า6นิ้วยาว1.65เมตร ชาร์จ12โวลย์ ได้40แอมป์กว่าๆ และเกย์วัดแอมป์อันนิ่งๆจะเป็นของโซล่าเซล120w1แผง และแสงสว่างจะเป็นพลังงานน้ำกล้วยครับ พอทำโคมไฟอ่านหนังสือได้ เอาของไม่ได้ใช้แล้วพวกแผ่นปรินท์เก่าๆ และเศษสังกระสี แผ่นไม่โตครับพอใส่ขวดน้ำกลั่นได้ ถ้าทำโตๆได้กระแสมากกว่านี้ครับ ลองไปทำดูนะครับ เอาไปใช้ตามไร่นาหรือที่สวน ที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ครับ น้ำกล้วยลงทุนน้อยที่สุดครับ...ช่างเล็กครับ ลบการซ่อมจอHansolออกให้ผมหน่อยครับ ไม่เข้ามาอับให้แล้ว คงคิดถึงเวบนี้เหมือนกันครับ ลิงค์ครับhttp://th.upload.sanook.com/A0/b30e3f2ac13d4decc102546a1e6745e8

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 03:48:16 PM »

เยี่ยมมาก ไปดีมีชัยนะครับ คุณ ken พี่แกคงจะไม่ลบหรอกครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ครับ  THANK!!
taoybb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:37:58 PM »

หา ส่งท้ายหมายความว่าไง จะไปแล้วหรอ
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:33:15 PM »

คงจะลาวงการเข้าป่าเข้าดอย เศษฐกิจพอเพียงนะครับ เห็นทำพลังงานทดแทน  เยี่ยมมาก
taoybb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 06:55:33 PM »

อ้าว แล้วๆ เหงาเลยสิ ไม่มีอาจารย์เข้ามาช่วย ก็ขอให้โชคดีครับผม อยากทำอะไรก็รีบๆครับเดี๋ยวจะไม่มีโอกาส ถ้าไปทำโครงการอะไรก็ขอให้สำเร็จลุล่วงครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 08:54:18 PM »

อยากให้เป็นแค่ล้อเล่นครับคุณ KAN ผมคนนหนึ่งที่ติดตาม UP ของคุณมาตลอด แบบเงียบๆหวังว่าคงไม่ไปไหนนะ
มีธุระทำเสร็จก็กลับมาครับ ด้วยความคิดถึงครับ ขอบคุณ Smiley

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:02:10 AM »

อยากให้เป็นแค่ล้อเล่นครับคุณ KAN ผมคนนหนึ่งที่ติดตาม UP ของคุณมาตลอด แบบเงียบๆหวังว่าคงไม่ไปไหนนะ
มีธุระทำเสร็จก็กลับมาครับ ด้วยความคิดถึงครับ ขอบคุณ Smiley
   ถ้ามีอะไรอยากถาม ก็ส่งเมล์ไปนะครับ ตอบได้จะตอบ ตอบแบบไม่ได้เรียน แต่ตอบตามประสบการณ์ครับ ผมไม่ได้เปิดร้านซ่อมครับ จะไปหาความรู้ใหม่ๆมาใช้ในชีวิตประจำวัน ผมเคยลงถาม2-3เรื่องแต่ไม่มีใครตอบเลย ผมก็เลยต้องมาศึกษาเอง เรื่องบางเรื่องผมยังไม่เห็นสัมผัส คงต้องหัดเดินเองครับ ถ้าศึกษาเองจะพลิกแพลงใช้งานได้ง่ายหลากหลายกว่าตามตำราเยอะครับ
HS5HF♥
วีไอพี
member

คะแนน53

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 05:59:45 PM »

สู้ๆ่ต่อไปเถอะครับ ผมเข้าใจครับว่าเวลาที่เราเจอปัญหาอะไรที่เราไม่ค่อยเข้าใจหรือเจออะไรใหม่ๆที่เราไม่รู้ เราก็อยากจะหาใครสักคนมาร่วมรับรู้กับประสบการณ์นั้น พอเหลียวซ้ายแลขวา เหลียวหลังแลหน้า ไม่เจอใครก็พูดไม่ออกเหมือนกัน ผมเองก็เคยเป็นครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้วครับ ผมมีเพื่อนคนนี้ติดตามผมมาตลอดครับ ผมจะคุยกับทุกครั้งที่ไม่มีใครครับ พอบางทีผมได้คุยกับเขา บางครั้งก็มักจะเจอคำตอบของปัญหาเหล่านั้นเสมอครับ คุณลองดูสิครับ เพื่อนคนนั้นของคุณแหละครับ มองหาเขาได้เสมอเวลาคุณไม่มีใคร "เงา" ครับ ไม่ใช่เรื่องตลกครับ ช่วยได้จริงๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์