อีกหนึ่งก้าวของเรา kong sound system น้องใหม่เเรกเริ่มครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 03:21:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกหนึ่งก้าวของเรา kong sound system น้องใหม่เเรกเริ่มครับ  (อ่าน 56440 ครั้ง)
sekkata
member
*

คะแนน1

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:03:40 AM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ Cheesy

aloha
member
*

คะแนน0

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:56:40 PM »

help!!!ขอรบกวนตอบด้วยนะครับ

ปุ่ม THRESHOLD  ใช่เพื่ออะไรครับพอดีไม่ทราบอ่ะครับว่ามันใช้อย่างไร
armyrock
member
*

คะแนน1

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:11:43 PM »

help!!!ขอรบกวนตอบด้วยนะครับ

ปุ่ม THRESHOLD  ใช่เพื่ออะไรครับพอดีไม่ทราบอ่ะครับว่ามันใช้อย่างไร

เอาเเบบคร่าวๆนะครับ
ปุ่ม THRESHOLD เป็นปุ่มปรับเพื่อให้เครื่องเริ่มทำงานและหยุดทำงาน หน่วยที่ปรับมีค่าเป็น dB เช่นเราปรับตั้งค่าไว้ที่ -45 dB หมายความว่า สัญญาณเสียงที่มีระดับสัญญาณต่ำกว่า -45dB เครื่องจะไม่ทำงาน ซึ่งจะทำให้ไม่มีสัญญาณใดๆผ่านเครื่องออกไปได้ และเครื่องจะเริ่มทำงานเมื่อระดับสัญญาณมีค่าสูงกว่า -45 dB ค่าที่เราตั้งเพื่อให้เครื่องเริ่มทำงานนี้เรียกว่า "ค่าเทรชโฮลด์"

อย่างไรก็ตามถ้าเราปรับไว้ที่ตำแหน่งต่ำสุดหรือ OFF หมายความว่า สัญญาณที่มีระดับสุดแค่ไหนก็ตามก็สามารถผ่านเข้าไปในเครื่องได้ นั่นคือสัญญาณจะผ่านเข้าไปได้ทั้งหมดตลอดเวลานั่นเอง
armyrock
member
*

คะแนน1

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:42:00 AM »

ห่างหายไปนานเอางานช่วงสงกรานต์มาให้ชมครับผม
ลงข้างสามเซ็ทครับ

เครื่องปรุงเดิมๆ เพิ่มเติมบ้างตามยุค

มีวงอิเล็คโทนเล็กๆ

อีกงานครับลงข้างละ4เซ็ท เเขกเยอะมาก ปะทะอิเลคโทนวงใหญ่

ติชมได้นะครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์