วงจรไดชาร์จ

วงจรไดชาร์จ

<< < (7/7)

son:
ของผมเป็นISUZU 2200 เพิ่งเป็นมาได้2-3วัน อาการคือไฟหน้าปัดไม่ดับตอนติดเครื่องเดินเบา ต้องเร่งเครื่องถึงจะดับ พอปล่อยคันเร่งให้เดินเบาไฟก็ติดอีก มารู้ตัวว่าไดไม่ชาร์จก็ตอนที่แบตหมดตอนนี้เพิ่งเอาออกไฟชาร์จมาใหม่ แบบนี้เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ

xyz ♥:
เช็คถ่านไดชาร์จอาจจะหมดครับ

son:
ขอบคุณมากครับ ถ่านใกล้หมดจริงๆ และมีคราบน้ำมันเข้าไปเลอะข้างในด้วย  :D

kst148:
อ้างจาก: ch_wattana06 ที่ มีนาคม 21, 2009, 03:45:01 PM

การต่อวงจรไฟชาร์จของเรกูเลเตอร์ 2 หน่วย

กำหนดสีได้มั้ยครับวาสีไหนต่อกับอะไรอย่าวงเช่น ขาวเขียวต่อกับ สวิทช์กุญแจ
 ขาวต่อกับหลอดไฟแสดงการชารจ์
ขาวแดงผมต่อกับแบตเตอรี่
ดำต่อE ของไดชารจ์  :D
และ ขาวดำต่อกับFของไดชารจ์
 ช่วยแนะนำหน่ยอครับ  :D

xyz ♥:
สีของสายไฟไม่กำหนดตายตัว แล้วแต่ผู้ผลิตจะทำมาครับ
ลองเปิดฝาครอบแล้วถ่ายรูปด้านบน-ล่างมาให้ดูหน่อย ขอแบบชัดๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว