ทำยังไงให้ KARAOK VOL.14 อ่านซาวฟรอนได้ครับ

ทำยังไงให้ KARAOK VOL.14 อ่านซาวฟรอนได้ครับ

<< < (4/5) > >>

wormkung:
อ้างจาก: samasuk ที่ มกราคม 21, 2009, 02:21:10 PM

ของผมก็เป็นโน๊ตบุ๊คครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆผมอยากจะเล่นให้ฟังเหลือเกิน เสียงเหมือนเล่นสดเลย เพราะผมเล่นมาหลายโปรแกรมครับ และหาข้อมูลมาหลายเว็ปมาก ถ้าใช้กับ ALL IN ONE ผมใช้ speedsoft vsample ครับ
โดยการให้ vsample เล่น ซาวน์ฟ้อนท์ แล้วเซ็ทให้ ALL IN ONE เล่นแล้วเสียงไปออกที่ vsample ครับ
ส่วนวิธีการเซ็ทนั้น มีบอกใว้หลายเว็บครับ เช่นเว็บ บ้านออนซอนครับ (ขออภัยที่ไม่ได้ตอบแบบละเอียดมากนะครับ เพราะผมตอบกระทู้ในขณะที่ทำงานอยู่ครับ) หรืออีกหนึ่งทางเลือกนะครับ
ลองโหลดโปรแกรม ลิเกซิ่ง คาราโอเกะ มาใช้สิครับ เป็นโปรแกรมฟรี สร้างและพัฒนาโดยคุณ GAMO มั้งครับ
ถ้าจำไม่ผิด โปรแกรมนี้สามารถโหลด ซาวน์ฟ้อน มาเล่นได้เลยครับ เสียงดีมากครับ และลูกเล่นก็เยอะ
ไม่แพ้โปรแกรมที่เขาทำขายเลยครับ ลองเสิร์ชคำว่า Like-Sing ในกูเกิ้ลนะครับ รับรองเจอแน่นอนครับ

...........
แรม โน้ตบุคท่านเท่าไหร่ครับ
กี่ MB

weeray:
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ จะลอง extreme ดูครับ แรม 2g cpu 1.5 น่าจะไหว  kiss6 kiss6

samasuk:
โน๊ตบุ๊คผม CPU AMD turion x2 1.8  DDR2 RAM 3 GHz ครับ

chaicaraudio:
เล่น BoMusic Karaoke สิครับ เวอร์ชั่น 606 เล่นซาวฟ้อนได้ด้วย แล้วยังมีซาวฟ้อนให้โหลดด้วย http://www.bomusic-karaoke.com/

หลง สุรินทร์:
นี่มันห้อง ถามขตอบเครื่องเสียงนิ่ครับ  ทำไมแปรสภาพเป็นห้องโปรแกรมแล้วล่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว