เครื่องซักผ้า Hitachi รุ่น SF 65 FP
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:47:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า Hitachi รุ่น SF 65 FP  (อ่าน 9119 ครั้ง)
supot
member
*

คะแนน9

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:18:22 AM »

รุ่นไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่าจำมา  อาการ เครื่องซักได้ปกติถ่ายน้ำทิ้งออกเสร็จ พอถึงโปรแกรมล้างแล้วเครื่องหยุดการทำงาน สักพักไฟหน้าปัดก็ดับหมดทุกดวง น่าจะมาจากสาเหตุอะไรบ้างครับ ไม่เอา

boonlart38
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:29:48 PM »

หมายถึงเครื่องไม่ปั่นใช่ไหมครับแล้วมีเสียงร้องด้วยไหม หิว
supot
member
*

คะแนน9

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:32:29 PM »

ใช่ครับ  มีเสียงดังตี๊ดๆ แล้วเครื่องดับไปเลย ผมไม่มีประสบการณ์เครื่องอัตโนมัติ แถวๆบ้านนอกซ่อมแต่เครื่องธรรมดาครับ ขอบคุณครับ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:59:35 PM »

อูยยย..อาการน่าเป็นห่วงแฮะ
แต่เอ๊ะ..พี่ครับ ไฟแสดงสถานะการ ซัก - ล้าง - ปั่นแห้ง มันขึ้นครบรึเปล่าพี่
แล้วตอนที่มันดังปี๊บๆเนี่ย ไฟอะไรกระพริบบ้าง หรือแสดงโค้ดอะไรบ้างหง่ะพี่  Sad
dul
member
*

คะแนน33

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:42:39 PM »

Smiley
ดูเซ็นเซอร์ที่มอเตอร์  กับเซ็นเซอร์ฝาถังครับ
thongyot
member
*

คะแนน4

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:26:00 AM »

แล้วตอนที่มันดังปี๊บๆเนี่ย ไฟอะไรกระพริบบ้าง  Sadแล้วสามารถเร่มต้นทำงานใหม่ได้ ถ้าทำงานได้ให้เช็คที่เชนเชอร์ฝาและเชนเชอร์ใกล้มอเตอร์
หรือไม่สามารถทำงานได้อีกเลยให้คิดว่าเป็นที่แผงบอร์ดครับ อาการองอย่างนี้อย่าพึ่งตกใจให้เช็คสายไฟทุกจุดดูก่อน อาจขาดหรือโดนหนูกัดครับ เอาแน่
supot
member
*

คะแนน9

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:39:54 PM »

ต้องขอขอบคุณที่แนะนำให้ครับ ผมดูที่สวิทซ์ฝาถังมันดันออกมาค้างอยู่ผมจึงดันเข้าในให้ปกติ ทำการลองซักใหม่ พอถึงจังหวะที่ถ่ายน้ำทิ้งออกเสร็จแล้ว สังเกตุดูสวิทซ์ฝาถังจะดันออกมา แล้วถังจะหมุนได้ประมาณ 15 วินาทีแล้วมีเสียงตี๊ดๆ แล้วหยุดหมุน เหลือแต่ไฟแสดงสถานะล้างและปั่นแห้งกระพริบค้าง ทีนี้ผมลองกดปุ่มอื่นๆและปุ่มปิดเปิดมันไม่สามารถทำงานได้เลย ต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่จึงจะสามารถสั่งงานได้ครับ กะว่าจะเปิดฝาถังออกดูเช็คสายไฟตามที่คุณ thongyot แนะนำแต่ยังเปิดไม่ได้ สกรูแน่นมากเลย ใช้ไขควงขันไม่ออกเดี๋ยวค่อยหาประแจบล็อกมาขันอีกที คุณ thongyot ครับ อาการที่เล่ามาน่าจะเป็นแผงบอร์ดใช่ใหมครับ ถ้าสายไฟปกติ แล้วถ้าเปลี่ยนบอร์ดนี้ราคาสักเท่าใหร่ คุ้มใหมครับ ขอบคุณ
thongyot
member
*

คะแนน4

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:44:58 PM »

ราคาของแผงเครื่องซักผ้าของแท้มันแพงมากจนผมเองไม่กล้าที่จะใช้พอดีใกล้ๆบ้านผมมีคนรับซ่อมแผงครับโชคดีไป หรือถ้าไม่มีคนซ่อมก็ไปดูแผงเครื่องซักผ้าที่ใส่ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่อมรครับ
 แต่ดูจากอาการของคุณแล้วน่าจะเป็นที่สายไฟขาดที่ไหนสักแห่งครับถ้าบอร์ดเสียไมมีไฟเข้าที่หน้าจอเลย Cheesy
supot
member
*

คะแนน9

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 04:48:24 PM »

นับถือจริงๆ   สายไฟขาดข้างๆแผงควบคุม 1 เส้น ตอนนี้เครื่องทำงานปกติแล้วครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ
thongyot
member
*

คะแนน4

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 05:35:13 PM »

ดีใจจัง ดีใจจัง tongue3lสู้ต่อไปครับ Cool
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2008, 10:21:01 PM »

แหม..ที่แท้ก็เส้นผมบังภูเขานี่เอง 5555+++  wav!! wav!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์