uninstall driversound ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:06:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: uninstall driversound ไม่ได้ครับ  (อ่าน 9215 ครั้ง)
sarawutsound
member
*

คะแนน 4

เรียนรู้วันละหน่อยค่อยค่อยเป็นค่อยค่อยลงมือ

sarawutsound@hotmail.com
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:36:50 PM »

มันขึ้น  driver installation failed;could not find the device for this driverใช้คอมของเอเซอร์รุ่นM1641ครับของเก่ามันเป็นรีลเทคครับรูปปูแต่ลงวินโดว์ใหม่แล้วใช้แผ่นไดร์ฟเวอร์ที่แถมมาลงแต่มันลงล้มเหลวครับครับจะลบออกก็ไม่ได้เข้าเซฟโหมดก็ลบออกไม่ได้ เมนบอร์ดก็ไม่มีชื่อรุ่นครับปวดหมองเลยช่วยทีนะครับ

THANK YOU
member
*

คะแนน 4

เรียนรู้วันละหน่อยค่อยค่อยเป็นค่อยค่อยลงมือ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:48:21 PM »

ง่ะเงียบเลยช่วยทีงับอาจารย์
member
*

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:49:09 PM »

คือของเก่ามันลบไม่ได้แบบนี้แล้วผมไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่แต่อยากโหลดหรือซื้อไดร์เวอร์ใหม่จะได้ไหมครับ..
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน 292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 11:53:51 PM »

ลองเชคใบออสก่อน ว่าเปิดอุปกรณ์เสียงหรือยัง ลองปิดแล้ว เข้าวินโดว์  แล้วก็เข้าไปเปิดใช้งานใหม่

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
itmanager
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 05:46:23 PM »

มันขึ้น  driver installation failed;could not find the device for this driverใช้คอมของเอเซอร์รุ่นM1641ครับของเก่ามันเป็นรีลเทคครับรูปปูแต่ลงวินโดว์ใหม่แล้วใช้แผ่นไดร์ฟเวอร์ที่แถมมาลงแต่มันลงล้มเหลวครับครับจะลบออกก็ไม่ได้เข้าเซฟโหมดก็ลบออกไม่ได้ เมนบอร์ดก็ไม่มีชื่อรุ่นครับปวดหมองเลยช่วยทีนะครับ

THANK YOU

ลองทำตามนนี้ดูนะครับผม

1. Restart เข้า Saftmode
2. เข้าไปที่ Device Manager
3. ไปที่ System devices  หาคำว่า Microsoft UAA bus Driver for Hight Definition Audio
4. disable แล้ว Restart ครับ
5. เข้า Saftmode อีกครั้ง
6. ทำตามข้อ 2 และ ข้อ 3
7. uninstall ครับ แล้วReboot เข้าวินโดวส์ โหมดปกติคับ
8. ครับ จัดการ Install Driver sound ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ลองดูครับผม
itmanager
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 05:49:32 PM »

ขอโทดครับ ปัญหาเป็นเดือนแล้ว ลืมดูครับ แต่ถ้าใคร uninstall ไม่ได้ ลองทำตามดูครับ

- พิมพ์ คำว่า safe ผิด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์