จะทำไงดีครับ ถ้าพันธมิตร ไม่ให้ลงนาม อาเซียน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 09:20:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำไงดีครับ ถ้าพันธมิตร ไม่ให้ลงนาม อาเซียน  (อ่าน 6428 ครั้ง)
bombon
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:03:26 AM »

ผมไม่รู้นะครับ ว่าใครชอบพันธมิตรบ้าง แต่เรือ่งนี้ ผมยอมไม่ได้อะครับ
ผมปลูกลำไย มัน และอีกหลายอย่างที่เกี่ยวกัยการส่งออก ถ้าเรื่องนี่ไม่ได้ลงนาม ผมคง มีหนี้อีกเป็นล้านแน่นอนครับ
ทำไมเขาไม่ใส่ใจกับประชาชน จริงๆบ้างนะครับ หลอกกันไปเรื่อย แล้วจะหาความชอบธรรมที่ไหน
   ผมคิดว่าในนี้คงอยู่ในภาวะเดียวกันกับผมหลายคนนะครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:54:28 AM »

ผมก็ยังไม่รู้ว่าการที่รัฐบาลได้ลงนาม อาเซียน มันมีผลดีผลเสียอย่างไร แต่ก็คิดเอาเองว่าจากการที่ รัฐบาลเคย ลงนามFTAกับจีนแล้วเป็นไงบ้างล่ะครับ ตอนแรกมันบอกอะไรก็จะดีไปหมดผลสุดท้ายเป็นไง เชื่อมันมากนัก แล้วทำไมคุณถึงต้องเป็นหนี้เป็นล้านผมก็ไม่เข้าใจอีกอยู่ดี เห็นผลรึยัง แล้วลำไย กลับไปดูผลงานที่มันทำกันไว้สิครับว่ามันทำอะไรกัน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
bombon
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:40:35 AM »

แต่ครั้งที่แล้ว ลำไยผมได้30 บาท ก็ถือว่าแพงนะครับ
ถ้างวดนี่ไม่ได้ราคา ต่ำกว่า15 บาทก็หลักล้านอยู่ดีครับ คงต้องคอยดูครับว่าถึงไหม
คุณไม่ได้ทำสวนลำไยอาจจะไม่เข้าใจว่า มันลงทุนมากนะครับ
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:12:11 AM »

แล้วคุณคิดว่าจีนมันจะซื้ออีกมั้ยในเมื่อครั้งที่แล้วมันทำอะไรไว้ ย้อนกลับไปดูหาข้อมูลดูครับว่ามันโกงกินเรื่องลำไยแค่ไหน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:38:55 AM »

ผมไม่ได้มีอาชีพทางเกษตร 

แต่ปัญหาหนี้สินด้วยความเห็นใจจริง ๆ ครับ

ท่านต้องการหายใจแต่ท่านมีแต่ปอด  ไม่มีจมูก  ต้องอาศัยจมูกจากรัฐบาลสัตว์นรก

ยามใดถูกอุดจมูก แถมอุดทั้งปาก ก็หายใจไม่ออก จะตายใช่ไหม

บอกว่าครั้งที่แล้ว 30 ครั้งต่อไปเท่าไรก็ไม่รู้ 

กล้าไหม  กล้าที่จะเปลี่ยน  ระบบ ระบอบ ให้ท่านกลายมาเป็นร่างของตน ไม่ต้องยืมจมูก  ยืมปากจากพวกรัฐบาลสัตว์นรก

เอาแน่

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
JAM
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:46:21 PM »

รัฐบาลได้มาจากเสียงประชาชนส่วนใหญ่จะทำอะไรก็ได้ตามค.ร.ม.ตกลงกัน พันธมารไม่มีสิทธิมาประท้วง

ตีนตบสยบสังคมชั่ว
bombon
member
*

คะแนน16

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:53:51 PM »

ผมคิดว่านะครับ บางครั้ง การกระทำความผิดก็เป็นเรือ่งของส่วนบุคคล  การให้เกียตรผู้อื่นและการเคารพในสิทธิก็ อยู่กับ
ปัญญาชนทุกคน อย่างที่ว่าการทุจริตเรื่องลำไย ก็อย่าโทษรวมว่าประชาชนผิด ผมเห็นว่าความผิดมีทั้งสองฝ่ายครับ
 ความผิดของแต่ละฝ่าย ก็มีถ้าถามเรื่องลำไยมีการทุจริตของรัฐบาลทักษิน ก็ยังมีการทุจริตของรัฐบาลชวน เรื่อง สปก
และความผิด การกู้เงินที่ใช้การทุจริตของ สนธิ แล้วทุกคน จะเห็นดีกับใครละครับ
 ผมว่า เรื่องของประชาชนผู้มี สิทธิเสรีภาพ ที่จะปกป้องตนเอง ควรจะทำได้
แต่ทุกวันนี้ มีกลุ่มคนสร้าง สิทธิเหนือผู้อื่นอันนี้ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการทุจริต ใดๆเลย
  เปรียบ กับว่า มี นาย ก มาปล้นทอง นาย ข แล้วนำไปขายให้ห้างทอง สรุปแล้วก็จะมีพี่ชายนาย ข จะไป
นำทองจากห้างร้านมา คืน โดย ที่จะไปปล้นมาเหมือนกัน แต่เขาไม่ได้ทำร้ายทำเพียง ห้างทองเท่านั้น เพราะยังมีประชาชน
ส่วนหนึ่งกำลังยืนซื้อทองอยู่ เขาก็จับ ประชาชนส่วนนั้นเป็นตัวประกัน แล้วก็บอกว่าให้คืนทองให้เขาโดยที่
ประชาชน ไม่ได้ ผิดด้วยเลย คุณคิดว่าถูกต้องหรือไม่
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:54:38 AM »

เอาตำรวจไปจับ นาย ก.แล้วก็ไปเอาของกลางคืนมา

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:17:49 PM »

เอาแน่เศร้าเเทนครับ เอาแน่
ตอนนี้พ่อผมทำนาปลัง เเล้วราคาข้าวจะเป็นยังไงไม่รู้ (ขอให้ราคาสูงที่เถอะ สาธุ...........จะได้ปลดหนี้ปลดสิน)
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 04:57:10 PM »

รัฐบาลได้มาจากเสียงประชาชนส่วนใหญ่จะทำอะไรก็ได้ตามค.ร.ม.ตกลงกัน พันธมารไม่มีสิทธิมาประท้วง
 คิดได้แค่นี้เองหรือประชาชนเขาให้เข้าไปบริหารประเทศ ไม่ใช่เข้าไปทำเห้อะไรก็ได้
 ทำไม่เดียวนี้คนมักคิดอะไรกันที่ไม่เข้าท่า ถูกจับได้ว่าทำเลว แทนที่จะขอโทษหรือสำนึกผิดบ้างกลับบอกว่า คนอื่นก็ทำเลวเหมือนกัน เวรกรรมตจริงๆ มิหน้าล่ะ มันถึงหน้าด้านกันเหลือเกิน

Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 05:57:34 PM »

Sad Sad Sad
bombon
member
*

คะแนน16

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 04:50:51 PM »

คิดได้แค่นี้เองหรือประชาชนเขาให้เข้าไปบริหารประเทศ ไม่ใช่เข้าไปทำเห้อะไรก็ได้
 ทำไม่เดียวนี้คนมักคิดอะไรกันที่ไม่เข้าท่า ถูกจับได้ว่าทำเลว แทนที่จะขอโทษหรือสำนึกผิดบ้างกลับบอกว่า คนอื่นก็ทำเลวเหมือนกัน เวรกรรมตจริงๆ มิหน้าล่ะ มันถึงหน้าด้านกันเหลือเกิน
ใจเย็นๆครับ ใช้เหตุผลกันดีกว่า แบ่งแยกครับ ผมคนตั้งกะทู้ ไม่ได้อยู่เหลือง แดงนะครับ แค่นำปัญหาตัวเองมา ระบาย
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 05:10:56 PM »

เห็นใจครับ  ไม่ว่าจะฝ่ายไหนผิดหรือถูก  ประชาชนก็คือผู้ได้รับผลกระทบ
การเมืองกำลังจะเปลี่ยนแปลงอีกหน ภาวนาให้ครานี้ ราคาลำใยของคุณไม่ตกต่ำกว่าคราที่แล้ว
เพราะผมเองก็เคยเป็นหนี้สิน จากโครงการของรัฐมาก่อน ต้องมานั่งใช้หนี้ ที่เกิดจากนโยบายมักง่ายของรัฐ
ซ้ำใจครับ เฮ้อ รัฐบาลไหนๆ ก็ มีชาวบ้านร้องมาไม่หยุดหย่อน

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์