รบกวนท่านน้าๆช่วยหน่อย ตู้เย็น hitachi ไม่เย็น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 11:38:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านน้าๆช่วยหน่อย ตู้เย็น hitachi ไม่เย็น  (อ่าน 6964 ครั้ง)
aipoy
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 09:43:28 PM »

ก่อนหน้านี้เครื่องทำงานปกติแต่หลังจาก ละลายน้ำแข็งแล้วโดนมีดที่ห้องฟรีซ แต่ตอนนี้อุดแล้ว คอมทำงานแต่เครื่องไม่เย็นรบกวนน้าๆหน่อยนะครับ มือใหม่จิงๆ  แต่อยากทำได้ ไม่เอา

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 10:46:58 PM »

อุดอย่างเดียวไม่พอครับ ..ต้องอัดด้้วยครับ(อัดน้ำยา)  HAPPY2!!
 ..ห้ามบอกว่าใช้หมากฝรั่งอุดนะ ..เคยเจอจริงๆ ...  งง
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 09:45:07 AM »

รีบชักปลั๊กออก แล้วดูกระทู้หน้าแรกด่วนครับ เดี๋ยวนัำเข้าช่องฟิซต้องเสียตังค์เยอะ !!!!!!!!! Wink

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sawasd
member
*

คะแนน21

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 10:53:01 AM »

อย่างนี้ก็มีด้วย  คงต้องแนะนำให้ศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับตู้เย็นอีกหน่อยครับในห้องนี้มีคำแนะนำให้เยอะเลย ไม่ว่าจะเป็นการอุดช่องฟิตรั่ว  การไล่ระบบลองเข้าไปที่  ค้นหา  เพิ่อดูกระทู้เก่า ๆ ครับบอกไว้เยอะเลย
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:50:47 AM »

อุดอย่างเดียวใช้ไม่ได้ครับ     ต้องทำกระบวนการเปิดระบบ แว็คคัม   แล้วเติมน้ำยาใหม่      หรือก็ต้องไล่ความชื้นด้วย
lexsa
member
*

คะแนน15

เพื่อชีวิต....ครับพี่น้อง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:10:57 AM »

เรื่องแชะน้ำแข็งช่องฟิตนี้แก้ยังไงก็ไม่หายจากคนไทย....หุหุหุ ขนาดเตื่อนแล้วยังไม่วาย..555 HAPPY2!!

สิ่งที่ผมไม่รู้ยังมีอีกเยอะ ถ้าผิดพลาดโปรดชี้แนะ
  จากช่างมือใหม่
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:33:32 AM »

เรื่องแชะน้ำแข็งช่องฟิตนี้แก้ยังไงก็ไม่หายจากคนไทย....หุหุหุ ขนาดเตื่อนแล้วยังไม่วาย..555 HAPPY2!!

อย่าว่าแต่คนไทยเลย 555   ผมเจอฝรั่งโหดกว่าคนไทยอีก  ซื้อมา 2 อาทิตย์กว่าๆ เขาไม่อยากกดที่ละลายมันช้า  ตู้เย็นมิตซู ใช้ไขควงแล้วเอาฆ้อนตอก    จากข้างล่างทะลุขึ้นข้างบนเลย   ตอนรับงานผมยังขำเขาเลย     มันโหดได้ใจจริงๆ   แต่ผมก็เชื่อม  ซ่อมให้ไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์