อยากเอา12นิ้วขับ..ที่แรงกว่าดอก15 หรือ18...

อยากเอา12นิ้วขับ..ที่แรงกว่าดอก15 หรือ18...

<< < (2/3) > >>

thorngbai:
ตอนนี้ผมกำลังทำตู้ดอก 12 อยู่ครับ ข้างละสองตัวยังไม่เสร็จใช้แอมป์ตัวเดียวขับทั้ง เบส กลาง แหลม ประมาณวันที่ 7-8 ธันวาคม คงจะเสร็จ แล้วจะยกไปลองที่สุรินทร์ ได้ผลยังไงจะมาเล่าสู่ฟัง (ไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่ครับ ใช้ดอก พีออดิโอ รุ่น E12-200S ครับ)

thorngbai:
ตอนแรกตั้งใจจะทำตู้นี้ แต่ขี้เกียจซอยไม้ แต่ต่อไปต้องลองทำครับ (ชอบลอง)ปริมาตรจะเล็กกว่าเกือบครึ่งครับ

thorngbai:
ลองมาแล้วครับ แต่เป็นการลองเสียงแบบสองทาง(เบส-แหลม) ดว้ยแอมป์ 300x2 Watt ที่ 8 โอห์ม ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ(พอสมควร) เบสแน่น กลางแจ่ม แหลมใส อาจไม่แจมหน่อยช่วงกลางปลายๆไปหาแหลมแต่รวมแล้วก็ OK ...ความดัง...วัตต์ต่อวัตต์เจ้าถิ่นอาย ต้องขอบคุณ BASS BOX และเวบนี้แบบสุดๆเลยครับ

Just Be:
ขอแบบแปลนหน่อยได้หรือเปล่าครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

thorngbai:
อ้างจาก: Just Be ที่ ธันวาคม 10, 2008, 02:05:51 PM

ขอแบบแปลนหน่อยได้หรือเปล่าครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รอเดี๋ยวนะครับเพราะผมลบแบบที่เขียนไว้หมดแล้ว ก็เป็นแบบง่ายๆ กล่องสี่เหลี่ยมผืนผ้าธรรมดาแต่ใช้กับลำโพงของ พี รุ่น E 12-200 S เท่านั้นนะครับรุ่นอื่นไม่รับรอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว