ร่วมด้วยช่วยกัน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:46:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมด้วยช่วยกัน  (อ่าน 4268 ครั้ง)
thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:11:02 PM »

Sad Sad Sad จะโพสดีไหมหนา  Sad Sad Sad 
เอาหน่ะไม่เสียหายอะไร โพสดีกว่าจะได้มีเพื่อนช่างและบุคคลอื่นๆช่วยกันพิสูจ
อย่างน้อยๆก็ดีกว่าหัวเดียว ว่ามีหรือไม่มี

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:15:23 PM »

Sad Sad Sad Sad
thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:31:17 PM »

ช่างท่านใด หรือมีลูกหลานที่ชอบทาน บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปบ้างครับ จากที่ผมเคยรับประทาน และลองทดสอบดู ว่าจะมีอะไรหลังจากทานบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปจดหมด แล้วลองเทน้ำทิ้ง เหลือกลากที่ติดก้นถ้วย แล้วนำแม่เหล็กไปดูดดู พบว่ามีเศษเหล็กเล็กๆ เต็มไปหมด ตอนแรกคิดว่าน่าจะมาจากกาต้มน้ำที่บ้าน ไม่แอะใจอะไร มาวันหลังก็เจออีก คราวนี้ไม่ใชเป็นที่้กาต้มน้ำที่บ้านซะแล้ว ที่บ้านแฟนก็มีเศษเหล็กเล็กๆอีก เดี๋ยวมาต่อครับ
thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 07:25:22 PM »

ทานหมดไป 1 ห่อ ยังไม่อิ่มเท่าไหร่ ขอลองดูอีกซองดีกว่าว่าจะมีเศษเหล็กเล็กๆ อีกหรือเปล่า
คราวนี้เปลี่ยนกาต้มน้ำเลยครับเพื่อความชัวร์ เปลี่ยนเป็นหม้อ หม้อแบบที่มีหูดำๆ2ข้างแบบพื้นบ้านที่มีใช้กัน ก็ยังเหมือนเดิมครับ มีเศษเหล็กเล็กๆ อีก  Sad Sad Sad เอ๊ะหรือมากับน้ำ แต่น้ำที่ต้มที่บ้านกับที่บ้านแฟนก็คนล่ะที่กันแล้วนี่นา ที่บ้านเป็นน้ำจากบ่อดิน บ้านแฟนเป็นน้ำประปา แต่ยังขาดอีกอย่าที่ยังไม่ได้ลอง คือ ว่า ต้มแบบไม่ใส่เครื่องปรุง จะได้แยกสาเหตุได้ว่ามากับเส้นบะหมี่ หรือมากับเครื่องปรุง เคยลองหลายยี่ห้อไม่เห็นเจอ แต่ยี่ห้อนี้ลองกี่ครั้งก็เจอ เพื่อนๆช่างช่วยผมอีกแรงครับว่ามีเศษเหล็กหรือเปล่า Cheesy Cheesy Cheesy
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 07:51:22 PM »

กระทู้นี้มีประโยชน์ครับ.. Lips Sealed
ควรบอกยี่ห้อหรือรายละเอียดของบะหมี่นั้นๆด้วยครับ บอกในห้องวีไอพีก็ได้ครับ ....ว่างๆผมจะได้ทดลองบ้าง เพราะลูกๆผมชอบทานเช่นกัน.. Cry
....บอกเป็นคำใบ้ก็ได้ เช่น ม.ม.(เมียมา) อิๆ  ฯลฯ
..เพราะผมคิดว่าเป็นความปลอดภัยร่วมกันของผู้บริโภค ....สังคมเล็กๆของเราควรมาช่วยกันเองก่อน...อย่าไปหวังหน่วยงานใดๆในขณะนี้ครับ   Tongue
..เอ๊ะ ..หรือว่าเป็นธาตุเหล็ก ที่บ.จงใจใส่ให้คนไทยแข็งแรงขึ้น  Sad Sad Sad
thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:32:27 PM »

Shocked Shocked Shocked  โทษทีครับ ลืมบอกยี่ห้อ ถ้านึกถึงปัญญา ชิง100ชิง1000000คงจะนึกกันออก Cheesy Cheesy Cheesy
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:58:08 PM »

อื๋ออออออ

เดี๋ยวจะลองถามน้อง ที่รู้จักให้น่ะครับ ว่ามันน่าจะมาจากสาเหตุใด

(ผมก็รับงานซ่อมจาก บ นี้แหละ ครับ ดีว่าหลังๆมาไม่ค่อยได้ทานแล้ว เพราะ อาหารที่แม่ครัวคนเดียวทำให้ อร่อยกว่าเยอะ)

thosaphon
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:15:36 PM »

เศษเหล็กที่ว่า มันเล็กน่ะครับ แต่ตาเราสามารถมองเห็นได้ ที่ผมทดลอง ก็คือใช้ไขควง ที่ใช้ซ่อม tv นี่แหละครับ ที่ด้ามยาวๆ สีดำแดง หรือ แม่เหล็ก ที่ผมใช้แกะมาจาก haddisk เพราะเป็นสีแบบสแตนเลส สังเกตุง่าย แล้วยังไงช่วยรายงานผลให้ทราบด้วยน่ะครับ ผมก็จะได้หายข้องใจ แต่ที่สำคัญ บะหมี่ที่ผมซื้อ ซื้อมาจาก 7 11 Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์