ร้านท่านๆคิดค่าซ่อมจอ lcdกันเท่าไรครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 03:01:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านท่านๆคิดค่าซ่อมจอ lcdกันเท่าไรครับ  (อ่าน 17639 ครั้ง)
chincom
member
*

คะแนน8

รับซ่อมเมนบอร์ด pc/notebook

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 05:35:44 PM »

กรุณาทิ้งไว้สัก1วันแล้วค่อยย้ายน่ะครับ

15" 17" 19" อยากได้ราคามาตฐานของแต่ละจังหวัดอะครับ อยู่pantip 17"1,000  19" 1200-1500 ผมอยู่จ เลยครับ กลัวกลับไปเปิดที่บ้านจะคิดราคาไม่ถูก รบกวนด้วยครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 06:03:42 PM »

ตามนั้น++ ใกล้เคียง  ประกัน 3เดือน   ราคานี้กลัวทำไม่ได้ มากกว่า และก็ไม่กลัวว่าไม่มีงาน   ดีใจจัง ดีใจจัง

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 07:33:20 PM »

ขอบคุณมากๆครับ พอดีผมถามช่างแถวบ้านเค้าบอก400-600 รวมอะไหล่ ก็เลยมาถามอีกทีครับ ตกลง17" 800กำลังดีใช่มะครับ  ขอบคุณ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:08:23 AM »

400-600 น่าจะเป็นพวก CRT ที่พันย์ทิพ ก็แค่ย้ำตะกั่ว fuse ขาด Cบวม-แห้ง (งานหมูเด็กๆ)  มากว่านี้เสนอราคา 800-1000   เศร้าจัง

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
sounds_infinity
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:11:02 AM »

::)LCD 14-15 นิ้ว ผมซ่อม 700- ส่วน 17 นิ้ว 900-  19 นิ้ว 1200- ขอรับ ต่างจังหวัดน่ะครับ ที่ร้อยเอ็ด   
talapkap
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:58:38 AM »

ผมทำงานบริษัทอยู่หลายปีแล้วอยากเปิดร้านบ้างเหมือนกัน  แต่ก็เกรงๆว่างานจะน้อย เห็นเดี๋ยวนี้มร้านซ่อมเยอะมาก ช่างเป็นบ้างไม่เป็นบ้างก็เยอะ เปิดร้านกันเกลื่อนเลย 

ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านรับงานกันจากไหนเหรอครับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:19:12 AM »

ผมก็ทำงานบริษัทหลายปีเหมือนกันดีหน่อยตรงที่มีหุ้นส่วนในร้านคอมดูแลเฉพาะในส่วนของmonitor ทั้งหมด ส่วน solfwere กะpc ไม่ได้ทำ ไม่มีเวลาประจำร้านแค่ไปๆมาๆ  แค่นี้ก็หมดเวลาละ ทำไม่ทัน  หิว หิว

chincom
member
*

คะแนน8

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 08:03:12 PM »

ผมทำงานบริษัทอยู่หลายปีแล้วอยากเปิดร้านบ้างเหมือนกัน  แต่ก็เกรงๆว่างานจะน้อย เห็นเดี๋ยวนี้มร้านซ่อมเยอะมาก ช่างเป็นบ้างไม่เป็นบ้างก็เยอะ เปิดร้านกันเกลื่อนเลย 

ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านรับงานกันจากไหนเหรอครับ

ผมว่ามันอยู่ที่พื้นที่มากก่าครับ อีกอย่างขึ้นอยู่กะตัวเราด้วย ฝีมือ ฝีปาก ลูกค้าส่วนใหญ่เค้าก็เน้นแต่ข้าราชการทั้งนั้นละครับ ร้านต่างจังหวัดส่วนใหญ่ก็ลงโปรแกรมกับเสียเปลี่ยนอย่างเดียว[ไม่เสียมันก็เปลี่ยน] และยิ่งร้านใหญ่ยิ่งติดต่องานสะดวก ทั้งที่จริงมันก็ส่งร้านเล็กๆซ่อมนั้นละครับ ทำไงได้ครับลูกค้าเค้าก็ต้องดูที่ภายนอกก่อนอยู่แล้ว งานคอมส่วนใหญ่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการบริหารครับ เจ้าของร้านไม่เก่งก็รวยได้ ถ้ามีลูกน้องเก่งๆ
ยังไงถ้าท่านเป็นหลายๆอย่างก็ลองไปติดต่อจากร้านใหญ่ๆดูก่อนครับ เช่นซ่อม mainboard notebookได้กำลังดีเลยครับ  ขอบคุณ
bombawn
member
*

คะแนน-2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:46:29 PM »

รับบริการซ่อมจอมอนิเตอร์ และอุปกรณ์แสดงผล
    ทุกชนิด อาทิ จอ LCD ,LED, LED3D,CRT
    monochrome,จอทัชกรีน,จอเครื่องจักร  ฯลฯ ประวัตการทำงาน
     ร้าน next step computer
     บริษัท PTR intercom พันทิพย์บางกะปิ
     บริษัท wn computer เซียร์รังสิต
     เปิดร้าน 2B computer service เซียร์รังสิต
     เปิดร้าน หัสดีเซอร์วิส ลาดกระบังสุวรรณภูมิ
http://hassadeeservice.webiz.co.th/
bombawn
member
*

คะแนน-2

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 01:25:27 PM »

กล่องจ่ายไฟจอ LCD ออกแบบมาเพื่อช่วยช่างโดยเฉพาะ ให้จ่ายไฟแทนไอซีหรือมอสเฟสตัวเดิมที่เสีย โดยใช้วงจรเดิม แค่นำกล่องนี้ไปต่อแทนมอสเฟสจ่ายไฟตัวเดิม ก็สามารถทำงานใด้ปกติ แต่ต้องถอดมอสเฟสตัวเดิมที่เสียออกไป

และถอดไอซีตัวเดิมที่เสียออกด้วย ต่อกล่องจ่ายไฟตามคู่มือ และวางกล่องตรงที่ว่าง ใช้เทปกาว2หน้ายึด หรือกาวยางก้ใด้ กล่องเล็กกระทัดรัดประหยัดพื้นที่ ใช้ใด้กับจอขนาด15"-19" ต่อง่ายใช้ทนสั่งด่วน ขนาด กว้างแค่ 3ซม ยาว4.5ซม สูง2.3ซม เล็กแต่พลังเกินคาด และอะไหล่จอแอลซีดีมากมายดูด่วน

http://www.siamonlineshop.com/market/shop.asp?id=34032
thanawut.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน104

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:33:43 PM »

กรุณาทิ้งไว้สัก1วันแล้วค่อยย้ายน่ะครับ

15" 17" 19" อยากได้ราคามาตฐานของแต่ละจังหวัดอะครับ อยู่pantip 17"1,000  19" 1200-1500 ผมอยู่จ เลยครับ กลัวกลับไปเปิดที่บ้านจะคิดราคาไม่ถูก รบกวนด้วยครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์