หลอดตะเกียบเสีย_วงจรข้างใน ใช้ประโยชน์อะไรได้มั่ง?

หลอดตะเกียบเสีย_วงจรข้างใน ใช้ประโยชน์อะไรได้มั่ง?

(1/3) > >>

Diad:
มีทั้งราคาถูก และแพง แกะขั้วมันออกมาดู มีอะหลั่ยอีเลคทรอนิคเยอะ
น่าจะเอาไปทำประโยชน์ได้มากเลย ดีกว่าโยนทิ้ง ท่านใดรู้ขอคำแนะหน่อยคับ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥:
ถ้าวงจรยังดีอยู่ก็เอามาต่อกับหลอดนีออนได้ครับ ผมทำใช้อยู่ครับใช้ดีมาก ถ้าเป็น 11wก็เอาหลอด 10wถ้าเป็น 18 ก็เอาหลอด 18 wครับ smiley4

Diad:
เหมือนกับว่า วงจรมันเป็นชุดบาลาส electronic ใช่ไหม ถ้างั้นผมคงต้องไปลองทำดูแล้วละ
ขอบคุณมากเลยครับที่ให้ความกระจ่าง ได้ความรู้อย่างมากเลยครับผม

thevetan:
มันเปิดปุ๊บติดปั๊บแบบแลมป์ตันเลยเปล่าครับ

nantawut:
ลองหาอะไหล่หลอดมาใส่ใหม่ได้ครับ  lsv-smile

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป