ขอถามเกี่ยวกับ printer Epson LQ2170i พิมพ์กระโดด MB เสียหรือเซ็นเซอร์ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:06:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ printer Epson LQ2170i พิมพ์กระโดด MB เสียหรือเซ็นเซอร์ครับ  (อ่าน 2212 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 06:41:49 PM »

เป็น   printer Epson  LQ2170i   อาการพิมพ์กระโดด ตามรูปครับ
 เมื่อพิมพ์ จากหัวกระดาษ มาประมาณ  1 นิ้ว แล้วมันจะกระโดด
โดยร้อง ปิ๊บ ๆ  แล้วก็เลื่อนกระดาษ ลงไปตามภาพ แล้วพิมพ์ต่อ
ครับ  เป็นๆ หายๆ ถามเพื่อน เพื่อนบอกว่าให้เปลี่ยน เซ็นเซอร์
กระดาษ ที่หัว ผมก็เปลี่ยน เปลี่ยน จุดอื่นด้วย ไม่หายครับ
 เพื่อนบอกว่าอาจเป็นที่ MB ผมลองหา MB มาเปลี่ยนก็ไม่หาย
มันจะเป็นๆหายๆ  บางทีอยู่ที่ผม พิมพ์ 10 แผ่นก็ไม่เป็นไปที่บ้านลูกค้าพิมพ์
ก็ไม่เป็น แต่ว่า ใช้ได้ 2-3 วัน ลูกค้าโทรมาต่อว่า  ว่าเป็นอีกแล้ว ใครพอรู้บ้าง
ว่าเป็นที่อะไร  เอาแบบ ชัวร์ๆ ครับ
  ปวดหัวมากเลยตอนนี้  ลูกค้าต่อว่ามาก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์