ขอไดร์เวอร์เมนบอร์ด ECS 671T-M3 ใช้กับ Windows Vista
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 06:47:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอไดร์เวอร์เมนบอร์ด ECS 671T-M3 ใช้กับ Windows Vista  (อ่าน 7172 ครั้ง)
Samrerng
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 08:57:20 AM »

ผมอยากใช้ Window Vista มาก เคยลองลงแล้วปรากฎว่าแผ่นไดร์เวอร์ที่ได้มาพร้อมกับเมนบอร์ดใช้ได้เฉพาะ Windows XP เท่านั้น ไม่รู้จะไปโหลดได้ที่ไหน  หรือท่านใดเคยโหลดมาแล้ว(มีแล้ว) ขอความอนุเคราะห์แบ่งให้ผมใช้หน่อย นะครับ  Kiss

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 06:25:02 PM »

ผมอยากใช้ Window Vista มาก เคยลองลงแล้วปรากฎว่าแผ่นไดร์เวอร์ที่ได้มาพร้อมกับเมนบอร์ดใช้ได้เฉพาะ Windows XP เท่านั้น ไม่รู้จะไปโหลดได้ที่ไหน  หรือท่านใดเคยโหลดมาแล้ว(มีแล้ว) ขอความอนุเคราะห์แบ่งให้ผมใช้หน่อย นะครับ  Kiss
ส่วนมากแล้ว Vista จะมีไดร์เวอร์เกือบครบ นะครับ อาจจะมีปัญหาทางเสียง ใช้ Driver ของ XP ได้ครับ
เข้าไปที่ Device Manager ครับแล้วคลิ๊กขวา ที่สัญลักษณ์ของฮาร์ดแวร์ที่ต้องการไดร์เวอร์ แล้วเลือกหัวข้อ อัปเดทไดร์เวอร์ครับ จากนั้นก็เลือกไปยังโฟลเดอร์ที่ไดร์เวอร์ XP อยู่ ก็ใช้งานได้ครับผม  Smiley
bamaom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 06:58:02 PM »

ลองตัวนี้ดูครับ  http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Downloads/ProductsDetail_Download.aspx?detailid=811&DetailName=New&DetailDesc=&CategoryID=1&MenuID=6&LanID=17
Samrerng
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:37:52 AM »

แก้ไขได้แล้วเรื่องไดร์เวอร์ ขอขอบคุณนะครับทั้งสองท่าน ขอบคุณ แต่ยังมีอีกเรื่องหนึ่งที่ยังคาใจ คือไอคอนของ Vista มีขนาดใหญ่มาก ลองแก้ไขที่ Disply Setting แล้วแต่ไม่หาย(ไอคอนเล็กได้แต่ขนาดของหน้าจอเล็กลงด้วย  ท่านใดทราบบอกหน่อยนะครับ งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์