โหลดมาแล้วตกไฟล์ แล้วเจอแบบนี้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 04:35:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดมาแล้วตกไฟล์ แล้วเจอแบบนี้ครับ  (อ่าน 5187 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 07:20:17 AM »

โหลดAugie bootCd มา 36ไฟล์ครับแล้วแตกไฟล์แรก มันขึ้นแบบนี้อ่ะเป็นไรไม่รู้

ยังดีที่เห็นตรงที่มีปัญหา ตามภาพเลยครับ

พอแตกไฟล์ไปจนถึงไฟล์สุดท้าย  มันขึ้นแบบเนี้ย รูปอยู่ข้างล่างครับ ไม่รู้จะชัดป่าว

ใช้เวลาโหลด 3 วันครับเหนื่อยเลยอย่าบอกนะว่าต้องโหลดใหม่ Cry

ช้าง ณ.ปากพนัง -LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน112

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 07:30:56 AM »

ใช้เวลาโหลด 3 วันครับเหนื่อยเลยอย่าบอกนะว่าต้องโหลดใหม่ Cry

ปัญหาที่แจ้งมันมีสาเหตุหลักๆ
1. ตอนสร้างไฟล์ Setup มีปัญหา ทำให้เกิดปัญหา ตอนติดตั้งครับ
2. ตอนดาวน์โหลด โปรแกรมมีการตัดต่อไฟล์บกพร่อง
สรุป
ผมว่าต้อง โหลดใหม่เลย Tongue
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 07:38:36 AM »

1. ตอนสร้างไฟล์ Setup มีปัญหา ทำให้เกิดปัญหา ตอนติดตั้งครับ
2. ตอนดาวน์โหลด โปรแกรมมีการตัดต่อไฟล์บกพร่อง
สรุป

Cry Cryเน็ตก็ช้าครับ 56k อ่ะ มีแบบโหลดมาแล้วบ้างไหมครับเอามาอัพให้ผมโหลดได้ไหมครับ แบบรวมไฟล์แล้วอะรไบบเนี้ย นึกเสียว่าสงสารเถอะครับ แงๆๆๆๆๆ Cry อุตส่าห์เปิดเครืองโหลดทิ้งไว้3 วันเต็มๆ
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 07:40:07 AM »

สรุป

Cry Cryเน็ตก็ช้าครับ 56k อ่ะ มีแบบโหลดมาแล้วบ้างไหมครับเอามาอัพให้ผมโหลดได้ไหมครับ แบบรวมไฟล์แล้วอะรไบบเนี้ย นึกเสียว่าสงสารเถอะครับ แงๆๆๆๆๆ Cry อุตส่าห์เปิดเครืองโหลดทิ้งไว้3 วันเต็มๆ
member
*

คะแนน112

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 08:14:19 AM »

ก่อนอื่นผมต้องถามคุณก่อนนะครับว่าใช้โปรแกรมตัวไหนเป็นตัวโหลดครับ
โดยส่วนตัวผมขอแนะนำว่าต้องใช้ โปรแกรม Internet Download Manager (IDM)
เป็นเครื่องมือในการดาวน์โหลดครับ เพราะต่อไฟล์ได้ดีมากและสามารถโหลดได้เร็ว
เน็ต56K ผมเคยโหลดด้วยความเร็ว ประมาณ 15-25 Kb/Sec (ที่ต่างจังหวัด)

แต่หากคุณ saksith ใช้โปรแกรมนี้แล้วบอกมานะครับผมจะช่วยโหลดให้ก่อนครับ
อย่าลืมบอกที่โหลดมาด้วยครับ ช่วงนี้งานวุ่นๆไม่อยากเสียเวลาค้นหาครับ  Tongue
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 02:18:30 PM »

ก่อนอื่นผมต้องถามคุณก่อนนะครับว่าใช้โปรแกรมตัวไหนเป็นตัวโหลดครับ
โดยส่วนตัวผมขอแนะนำว่าต้องใช้ โปรแกรม Internet Download Manager (IDM)
เป็นเครื่องมือในการดาวน์โหลดครับ เพราะต่อไฟล์ได้ดีมากและสามารถโหลดได้เร็ว
เน็ต56K ผมเคยโหลดด้วยความเร็ว ประมาณ 15-25 Kb/Sec (ที่ต่างจังหวัด)

แต่หากคุณ saksith ใช้โปรแกรมนี้แล้วบอกมานะครับผมจะช่วยโหลดให้ก่อนครับ
อย่าลืมบอกที่โหลดมาด้วยครับ ช่วงนี้งานวุ่นๆไม่อยากเสียเวลาค้นหาครับ  Tongue
ที่นี่เลยครับ มี36ไฟล์ครับ ผมใช้Dap8 กับFlashget  ครับ ยังไงก็ขอบคุณครับพี่
http://www.easyhome.in.th/download/showlink.asp?CatID=153&parentID=4&subname=BootableCD&parentname=Utilities+Software

ปล.ผมจะรอดูผลงานนะครับ Tongue
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 02:21:56 PM »

ที่นี่เลยครับ มี36ไฟล์ครับ ผมใช้Dap8 กับFlashget  ครับ ยังไงก็ขอบคุณครับพี่
http://www.easyhome.in.th/download/showlink.asp?CatID=153&parentID=4&subname=BootableCD&parentname=Utilities+Software

ปล.ผมจะรอดูผลงานนะครับ Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 12:04:58 AM »

คุ้นๆ แฮะ  เหมือนเคยเห็นที่ไหนหว่า..  Tongue

ผมดาวโหลดไฟล์ทั้ง 36 ไฟล์นี้มา 2 รอบแล้วนะครับ
และก็แตกไฟล์ได้ทั้งสองรอบ ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้าจะเอาไฟล์เต็มที่แตกแล้วจะโหลดไหวหรือครับ ไฟล์มันตั้ง 600 กว่า M

ผมว่าลองตรวจสอบขนาดไฟล์ต้นฉบับที่ดาวโหลดมาก่อนครับ
ว่าตรงตามไฟล์รูปที่ผมแนบมานี้หรือเปล่า..ลองดูก่อนครับไม่ได้เดี๋ยวมาว่ากันอีกรอบ

member
*

คะแนน112

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 07:04:45 AM »

...... ผมว่าลองตรวจสอบขนาดไฟล์ต้นฉบับที่ดาวโหลดมาก่อนครับ
ว่าตรงตามไฟล์รูปที่ผมแนบมานี้หรือเปล่า..ลองดูก่อนครับไม่ได้เดี๋ยวมาว่ากันอีกรอบ  ....

เพิ่งเห็นครับ คุณ  saksith ลองตรวจสอบตามที่ คุณ  TongTang แนะนำก่อนนะครับ
แล้วมาว่า เฉพาะไฟล์ที่มีปัญหาครับ ...
เจอบ่อยๆครับอาการแบบที่คุณเจอสาเหตุส่วนใหญ่เนื่องจากการ D/L ครับผม

ช่วงนี้ผมจะไม่ค่อยได้ออนไลน์นะครับ อย่างรัยก็ต้องรบกวนฝากช่างโอ๋ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:22:52 AM »

ขอบคุณครับ แต่ที่แย่ที่สุดตอนนี้ ฮือๆๆๆผมดันลบโปรแกรมDAp8ออกไปแล้วครับมันเลยลบเอาตัวที่โหลดมาไปหมดเลย เซง Cry
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 12:28:14 PM »

ขอบคุณครับ แต่ที่แย่ที่สุดตอนนี้ ฮือๆๆๆผมดันลบโปรแกรมDAp8ออกไปแล้วครับมันเลยลบเอาตัวที่โหลดมาไปหมดเลย เซง Cry

ปกติไม่น่าจะหายไปนะครับ ท่านลองเข้าไปที่ Folder ที่เก็บไฟล์ดูรึยังครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเจ้า DAp8 นี่ได้สร้าง Folder ชื่อ Downloads ไว้ต่างหากที่ไดร์ C: เหมือนตัวอื่นๆ หรือเปล่า
(ไม่เคยให้เจ้า DAp8 สะด้วยสิ)  ปกติถ้าเราถอดโปรแกรมออกไฟล์ก็ยังคงอยู่ไม่น่าจะหายไปนะครับ

ถ้าหาไม่เจอท่านลองพิมพ์ชื่อไฟล์ Augie bootCd  search ดู น่าจะเจอนะครับ
เผื่อบางที่ท่านอาจเผลอ save ไปวางไว้ที่ไดร์อื่น
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 03:01:19 PM »

ไม่เจอแล้วครับ ไปหมดแล้ว อือๆๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์