แฮงค์บ่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 02:36:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฮงค์บ่อยครับ  (อ่าน 3005 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 06:00:58 PM »

อาการมันมีอยู่ว่าเล่น็ตอยู่ดีๆ แล้วเปิดโปรมแกรมนู้นโปรแกรมนี้ขึ้นมาครับพอเล่นไปสักพักมันค้างเฉยเลย ปุ่มที่กดได้ก็มีแค่ Alt Ctrl Del  Esc taB ครับ ก็เลยเลือกกด Ctrl Atrl Del ครับมันก็ขึ้น window Task manager ครับแต่ก็กดอะไรไม่ได้อีกเหมือนกัน ก็เลยกดCtrl Alt Del ไปเรื่อยๆครับ มันก็ขึ้นๆๆๆๆๆๆ window Task manager มาเรื่อยๆ ไม่รู้จะทำไงก็เลยต้องRestartครับ แต่บางที กดCtrl Alt Del เรื่อยๆ มันกหายค้างครับ งง แต่ส่วนใหญ่จะค้าง ทำไงดีครับ Sad ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 06:20:18 PM »

อาการมันมีอยู่ว่าเล่น็ตอยู่ดีๆ แล้วเปิดโปรมแกรมนู้นโปรแกรมนี้ขึ้นมาครับพอเล่นไปสักพักมันค้างเฉยเลย ปุ่มที่กดได้ก็มีแค่ Alt Ctrl Del  Esc taB ครับ ก็เลยเลือกกด Ctrl Atrl Del ครับมันก็ขึ้น window Task manager ครับแต่ก็กดอะไรไม่ได้อีกเหมือนกัน ก็เลยกดCtrl Alt Del ไปเรื่อยๆครับ มันก็ขึ้นๆๆๆๆๆๆ window Task manager มาเรื่อยๆ ไม่รู้จะทำไงก็เลยต้องRestartครับ แต่บางที กดCtrl Alt Del เรื่อยๆ มันกหายค้างครับ งง แต่ส่วนใหญ่จะค้าง ทำไงดีครับ Sad ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ลางบอกเหตุว่าติดพวก สปายแวร์/ไวรัสครับ จัดการอัปเดทฐานข้อมูลของไวรัสให้เป็นปัจจุบัน
หาโปรแกรมกำจัดสปายแวร์/แอดแวร์มาลงด้วย และจัดการอัปเดทฐานข้อมูลให้เรียบร้อยด้วยครับ

จากนั้นปิด System Restore แล้วเข้า Safe mode จัดการสแกนให้ราบเรียบครับ  Smiley
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 07:40:04 PM »

ลางบอกเหตุว่าติดพวก สปายแวร์/ไวรัสครับ จัดการอัปเดทฐานข้อมูลของไวรัสให้เป็นปัจจุบัน
หาโปรแกรมกำจัดสปายแวร์/แอดแวร์มาลงด้วย และจัดการอัปเดทฐานข้อมูลให้เรียบร้อยด้วยครับ

จากนั้นปิด System Restore แล้วเข้า Safe mode จัดการสแกนให้ราบเรียบครับ  Smiley

ในsafe mode สแกนยังไงครับ ใช่แสกนไวรัสรึป่าวครับ  ถ้าใช่ทำไมต้องไปแสกนในsafe mode ครับ
moshiro
member
*

คะแนน0

ก้าวไปสู่ความฝัน

sunya_8@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 06:20:46 AM »

เพราะใน safe mode programsต่างๆจะถูกรันขึ้นมา ตอนstart up คับ  ประมาณนั้นมั้งคับ

สู้เพื่อฝัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์