เกิดข้อสงสัยต่ออีกใครเคยทำมาบ้างช่วยตอบหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:32:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดข้อสงสัยต่ออีกใครเคยทำมาบ้างช่วยตอบหน่อยครับ  (อ่าน 2495 ครั้ง)
aniwat
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 11:27:15 AM »

คือว่าเครื่องรับสามารถ COMPACT ไม่มีRF OUT ถ้าเราจะพ่วงใช้งาน TV 2 เครื่อง ปกติต้องใช้AV LINK เช่น INFRASENDER  แต่ถ้าเราจะใช้แบบนี้จะได้ไหม คือเราเอาAV จากเครื่องหลักมาเข้า AV TO RFก่อนแล้วพอได้สัญญาณเป็นRF แล้ว ก็จั้มพ์ตรงให้ TV1  และTV2 ทาง RF IN เลยจะได้ไหม เพราะว่าเป็นการเปลี่ยนทั้ง 2เครื่องช่องเดียวกันเหมือนกัน หรืออีกอย่างผมคิดจะเอาเครื่องเล่น VDO TAPE มีอยู่ปัจจุบันไม่ได้ใช้งานอะไร ที่เครื่อง VDO จะี่มีAV IN แล้วออกเป็น RF OUT มาใช้งานแทน AV TO RF คือต่อแบบนี้ครับ เอา AV จากเครื่องรับสามารถมาเข้าเครื่องรับVDO TAPE ก่อนได้ RF OUT แล้วค่อยจั้มพ์จ่ายให้ TV1-TV2 เอาไปใช้งานอีกที ฉงน

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 01:38:13 PM »

คือเราเอาAV จากเครื่องหลักมาเข้า AV TO RFก่อนแล้วพอได้สัญญาณเป็นRF แล้ว ก็จั้มพ์ตรงให้ TV1  และTV2 ทาง RF IN เลยจะได้ไหม เพราะว่าเป็นการเปลี่ยนทั้ง 2เครื่องช่องเดียวกันเหมือนกัน

ได้ครับ

เลือกใช้อุปกรณ์  AV Converter  และ สายนำสัญญาณ ที่มีคุณภาพดีด้วย

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์