ปั้มน้ำแรงดันสูง IMPERIAL QL-2100E น้ำรั่ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 10:36:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มน้ำแรงดันสูง IMPERIAL QL-2100E น้ำรั่ว  (อ่าน 7956 ครั้ง)
kanitburirum♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน148

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 08:32:02 PM »

ผมซื้อที่บุรีรัมย์เอามาล้างแอร์ที่ศรีราชา ล้างแอร์ได้ตัวเดียวก็เกิดอาการน้ำไหลออกระหว่างข้อต่อตัวเครื่องปั้มกับสายปืนฉีดน้ำ ปกติถ้าเราไม่ใช้ปืนฉีดน้ำเครื่องมันจะตัดไปเอง
ผมจึงปิดเครื่องถอดสายปืนฉีดน้ำออก มองเข้าไปที่รูของข้อต่อเห็นตัวล๊อคสปริงมันเอียง ผมจึงแกะออกมาดู มีอะไหล่ 3ตัว อันที่1 แหวนล๊อค 2 สปริง 3 ตัวคล้ายกับลูกสูบที่
หัวมีแหวนยางคล้าย โอลิ๊ง ไม่รู้เรียกชื่อถูกหรือเปล่า ผมดัดแหวนล๊อคให้เหมือนเดิม แล้วประกอบเข้าไปใหม่ น้ำก็ไหลออกเหมือนเดิมผมไม่แน่ใจว่าใส่เข้าไปในระดับเดิมหรือ
เปล่าเพราะไม่มีเครื่องหมายบอกเลย ไปจับที่ข้อต่อจะมีไฟดูดด้วย ผมลองทำ3-4ครั้งแล้วครับ เพื่อนๆท่านใดทราบขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 10:35:20 AM »

ฉงน น่าจะมีเม็ดลูกปืน 1 เม็ด นะครับ ไม่แน่ใจ ถ้าให้ดีโทรถามเพื่อนผมได้ที่เบอร์ 0838022871 (เท้ว) เขารื้อซ่อมเครื่องรุ่นนี้บ่อย  wav!!

ความรู้ไม่มีวันหมด
kanitburirum♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน148

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 01:23:23 PM »

ผมทำตามคำแนะนำของเพื่อนคุณ TW99 แล้วแต่ปั้มน้ำก็มีน้ำไหลออกมาเหมือนเดิม แกบอกให้แกะเครื่องดูอาจเป็นที่ปืนหัวฉีด ผมยังไม่ได้ทำเพราะยังอยู่ในประกันอยู่
วันนี้ผมจึงส่งปั้มน้ำไปที่ร้านที่ผมซื้อมาที่บุรีรัมย์ ขอบคุณนะครับที่แนะนำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์