ราคาตัว deforce termo
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 02:38:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาตัว deforce termo  (อ่าน 2435 ครั้ง)
yuthpoch
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 06:22:58 AM »

deforce termo ในตู้เย็น 2 ประตู กับ ไบเมนทอล นี้ตัวเดียวกันหรีอเปล่า ราคาเท่าไหร่ครับ
จะ check ดูว่าเสียทำอย่างไรครับ พอดีตูเย็นข้างบนเป็นน้ำแข็ง ข้างล่างไม่เย็น
ถอดปล๊ก ให้น้ำแข็งละลายแล้วใช้งานได้ 3-4 วัน ก็เป็นแบบเดิมอีก

Johann
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:16:46 AM »

เท่าที่อ่านดูสาเหตุน่าจะเกิดจากระบบละลายน้ำแข็งไม่ทำงานนะครับ วิธีเช็คขั้นแรกให้ลองเอามิเตอร์วัดแอมป์คล้องที่สายไฟเข้า (เส้นเดียวนะครับ) แล้วหมุนตัวตั้งระบบละลายน้ำแข็งอัตโนมัติ (อยุ่ด้านหลังเครื่อง) ไปอยู่ในตำแหน่งละลายน้ำแข็ง (จะได้ยินเสียงคลิ๊กและคอมจะหยุด) ถ้าระบบละลายและฮีตเตอร์ยังดีอยู่มิเตอร์ควรจะวัดกระแสที่ไหลได้แต่ถ้าไม่ขึ้นเลยก็มีอยู่ 3 อย่างที่น่าจะเสียคือ 1. ฟิวส์สำหรับฮีตเตอร์ขาด 2. ฮีตเตอร์ขาด และ 3. ไบเมทอลเสีย สำหรับไบเมทอลในอุณหภูมิปกติจะวัดไม่ขึ้นนะครับต้องเอาไปแช่เย็นในช่องน้ำแข็งสักพักถึงจะวัดขึ้นแต่ถ้าแช่ทั้งวันแล้วยังวัดไม่ขึ้นเสียครับ ราคาไม่เกิน 150 บาท แต่ถ้ามิเตอร์วัดกระแสได้และในช่องน้ำแข็งพอจะได้ยินเสียงน้ำแข็งละลาย สวิทช์ละลายน้ำแข็งอาจจะเสียครับ ลองเช็คดูก่อนนะครับน่าจะสำเร็จเอาใจช่วยครับ
yuthpoch
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 03:30:43 AM »

ชอบคุณครับคุณ Johann จะลองดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์