ดีวีดี ไม่ยอมเขียนโปรแกรมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 02:48:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีวีดี ไม่ยอมเขียนโปรแกรมครับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)
พี่ตุ้ม ♥300
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน42

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 09:31:08 AM »

ขออนุญาตรบกวนถามหน่อยนะครับ  เครื่องเล่น DVD RAM DRIVE RW ของผมอ่านได้อย่างเดียว  ไม่ยอมเขียนเลยครับ  เหมือนกับว่าโปรแกรมไม่เห็น  แต่ถ้าไรท์เป็น image ได้ครับ  ทั้งๆที่วันก่อนก็ยังใช้ได้ดีอยู่  และใช้ไรท์น้อยมากครับ  ลองเอาไปเสียบกับคอมตัวอื่นก็เป็นเหมือนเดิมครับ  แก้ไขอย่างไรดีครับ  รบกวนหน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ขออภัยด้วยครับมาผิดห้องได้อย่างไร  ผมว่าผมเข้าที่ CD นะ ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณ

tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 10:04:25 AM »

ใช้โปรแกรมอะไรเขียนครับ  ลองเช็คการตั้งค่าดูครับ ผมว่าเป้นที่โปแกรมนะ  DVDเสีย นะ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
พี่ตุ้ม ♥300
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน42

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:22:02 PM »

ขอบคุณครับ  สงสัยจะเสียที่เครื่องอ่านละครับ  เพราะเอาตัวอื่นเข้าใส่โปรแกรมไล้ท์ได้ปกติครับ  ตัวนี้ใช้งานน้อยมาก  ล้างหัวใช้ได้ไหมครับ  หรือมีวิธีอื่นแนะนำผม  ผมจะแกะละครับ  แถวบ้านไม่ค่อยมีช่าง  พวกให้ซื้อใหม่ลูกเดียว  พึ่งหมดประกันเมื่อเร็วๆนี้เอง  ตัวละตั้งสองพันกว่าบาท
zeroshi
member
*

คะแนน3

..เด็กเทคนิคอุบลแล้วครับ..

sonwent@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:30:06 PM »

เอาไหม่ครับลองเช็ต Services ของวินโวส์ดูครับเผื่อมันปิดหากปิดเราก็เปิดมันขึ้นใหม่ครับตามนี้ครับ
 Run->Services.msc
แล้วเข้าตรงที่
ตามรูปครับแล้วให้เริ่มโปรแกรมมันนะครับ
หากไม่ได้ก็เเนะนำซื้อเครื่องใหม่นะครับ(ซีดีรอมนะครับไม่ใช่งเครื่อง)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์