คำเตือนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 11:53:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือนครับ  (อ่าน 3272 ครั้ง)
karateman2
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:27:20 PM »

ฝากเตือน เพื่อนช่าง โปรดระวัง บริษัทเพลงต่างๆ แฝงตัวมาให้ลงโปรแกรม คาราโอเกะให้ อย่าลงเด็ดขาด!!
เพราะท่านอาจถูกจับ ถูกปรับเป็นหมื่นๆ ไม่คุ้มหรอกคับ

บริษัทพวกนี้ จะเน้นหาทางเอาเปรียบกับพวกช่างเส้นเล็ก เส้นไม่ใหญ่ พวกเส้นใหญ่ๆที่ลงกันโครมๆ ในห้างมันไม่จับ
เพราะอะไร??? จับแต่ช่างที่หาเช้ากินค่ำไปวันๆ มันสมควรแล้วหรือ??? สังคมไทยคงไม่เจริญถ้าหากคนพวกนี้ยังประพฤติตัวแบบนี้อยู่ ถ้าจะจับทำไมไม่จับให้หมดหล่ะครับท่าน เลือกจับแบบนี้มันถูกไหม ??

ล่าสุดวันนี้ อ้างว่ามาจากรถไฟดนตรี โดนไปหลายร้าน ร้านเล็กๆ ทั้งนั้น พวกร้านใหญ่ๆในห้าง ยังคงยืนยิ้มสบายเหมือนเดิมครับ ทั้งลงเพลง Mp3 หนังx คาราโอเกะเกลื่อนห้าง ไม่ยอมไปจับ จับแต่ช่างร้านเล็กๆ ถ้าคิดว่าจะจับ ก็ขอให้จับให้หมดสิครับ ไม่ใช่ว่าจับแต่ร้านเล็กๆแบบนี้ ขยะสังคมจริงๆ หรือคุณว่ามันไม่จริง Angry Angry

NarinK
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 09:49:03 AM »

ถูกต้องแล้วครับ..เส้นไม่ใหญ่หรือว่าเงินไม่ถึง55555
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 10:43:31 AM »

ผมโดนมาแล้วครับ เมื่อไม่นานนี้เองครับ ตอนผมไม่อยู่ร้านลูกชายอยู่ร้านพวกมันเอาโน๊ตบุ๊คมาบอกว่าให้ลงเพลงให้หน่อย โทรมาหาผมอ้อนวอนผมให้ช่วยลงเพลงให้หน่อย
จะไปเล่นดนตรี ส่วนมากเพลงผมก็ไม่เคยลงให้ลูกค้าอยู่แล้ว วันนั้นเผอิญอยู่ตึกคอมพอดี ด้วยความสงสารลูกค้าที่อ้อนวอน ผมจึงตัดสินใจซื้อเเผ่นคาราโอเกะมาลงให้พวกมัน
กลับมาถึงร้านแล้วไม่เจอพวกมันหรอกมันจะทิ้งเครื่องไว้แล้วมันก็จะโทรเร่งให้เราลงเพลงให้มัน ส่วนพวกมันจะวางแผนกันอยู่ที่โรงพัก พอผมลงเพลงเสร็จแล้วมันทำทีมาคนเดียว จำได้ดีเลย มันพูดว่าไหนลองเปิดเพลงให้ผมดูหน่อยครับ ลงเพลงอะไรไปบ้างมันจะให้ลงเพลงเพื่อชีวิตพวกคาราบาว มันบอกว่าเท่าไหล่ผมคิดบริการ300บาท
พอมันหยิบเงินให้ผมเท่านั้นแหละพอเงินถึงมือพวกมัน4-5 คนก็กรูเข้ามาทำเราตกใจหมดเลยพวกมันบอกว่าเป้นลิขสิทธิ์เพลง มันถ่ายรูปเงินใว้เเล้วมันเล่นกันอย่างนี้เลย
มันมีตำรวจนอกเครื่องแบบมาด้วยหนึ่งคน ตำรวจน่าจะเข้าใจปํญหาประชาชนให้มากกว่านี่นะครับ ทำไมตำรวจต้องไปเห็นดีกับพวกมันด้วยร้านผมก็เป็นร้านเล็กๆเอง
มันก็บอกว่าไปตกลงกันที่โรงพัก ตำรวจบอกว่าประกันตัวสามแสน คิดดูอะไรจะปานนั้นพวกมันเรียก25,000 ผมมีให้แค่10,000 แล้วมันก็ถอนแจ้งความเลยครับ
จำไว้จนวันตายเลยไม่รู้จะไปร้องเรียนกับใครพวกหากินบนความทุกข์ของคนอื่นเขา ซีดีเถื่อนวางขายกันเกลื่อนไม่เห็นจับงง Cool
hs5icj
วีไอพี
member

คะแนน118

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 11:45:56 AM »

ระวังครับ ผมโดนไปมากกว่านี้หลายปีมาแล้ว         ใส่ผ้าเหลืองมายังมี  หรือเวลามีงานในหมู่บ้านเขาจะบอกเจ้าภาพใช้มา 
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 03:02:18 AM »

เวรกรรม  งง หากินเยียงโจร แต่เป็นโจร ราชการ เศร้าจัง
kpkp
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 08:10:27 AM »

ใครมาขออะไร หรือดูคอมฯ  ของเราก็ไม่ต้องให้มันดู หรือทำ.............ทุกวันนี้คนมันไว้ใจกันไม่ได้....ที่นี่ก็หลายราย.........

แม้แต่การใช้รถใช้ถนน มันก็ไม่เคยเคารพกฎจราจร...เปิดกระจกมาด่า ปาว  ๆ  ๆ   แถมยังลงมาชก...เราอีก........แจ้งความเอาไว้มันก็ไม่จับ......ขนาดมีหลายทะเบียนรถนะ...ยังทำอะไรไม่ได้เลย.....พึ่งไมได้จริง ๆ.....มัวแต่จับเด็กนักเรียน นักศึกษา...ฯลฯ........ได้เงินดีกว่าจับโจรจับผู้ร้าย............เห็นแก่เงิน...............

.ตำรวจเฮงซวย..............ติดต่องานผม ผมเดินหนีทันที..................ไปตรวจสถานบริการด้วยกัน........ตรวจเสร็จจะไปตรวจสถานที่อื่นต่อ..........ดันโทรศัพท์ไปบอกให้เขาทราบล่วงหน้า.........ไปตรวจก็ไม่เจอใคร......นี่แหละตำรวจไทย...........ขอประนามหน่อยเถอะครับ...........จะลบกระทู้ของผมก็ไม่ว่า..........ขอให้ระบายหน่อยเถ๊อะ......ทุกวันนี้ไม่ให้มันไปร่วมตรวจด้วย......เพื่อเป็นการตัดปัญหา....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์