เข้าไดร D การดับเบิลคลิ๊กไม่ได่ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 12:13:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าไดร D การดับเบิลคลิ๊กไม่ได่ครับ  (อ่าน 6673 ครั้ง)
pis
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 02:39:49 PM »

เครื่องของผมเข้า dri D โดยการดัลเบิลคลิกไม่ได่นะครับ แต่สามารถเข้าโดยการคลิ๊กขวา OPEN ได้ ไม่ทราบว่ามีปํญหาอะไรหรือไม่ครับ  หรือว่าติกไวรัว ตัวได ครับ เพราะเวลาใช้ ขอบคุณ ไม่เอาอินเตอร์เน็ตที่แถยสถานะ จะมี ลงท้ายด้วย Hacked by pwc -d6c6a58ff9b ดูแล้วมันแปลกๆดีนะครับ  หากเป็นไวรัสต้องแก้อย่างไรครับ ขอบคุณ ไม่เอา งง

GOLDEN WATER
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน191

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 04:21:35 PM »

?
Liang
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 03:27:06 AM »

เอาหล่ะถึงอ่านไม่ค่อยจะรู้เรื่องแต่ก็พอเดาได้   ใช้ NOD 32 สแกนหายชัวร์ ถ้าเป็นแค่ไวรัสออโต้รัน 
ถ้า Task Manager หายจึงค่อยน่ากลัวหน่อย 
app66
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:22:43 AM »

Kiss ให้ใช้ Nod32 V3 แล้วทำการอัพเดท แล้วลองแสกนทั้ง 2 ไดร์ฟ ดู ถ้าไม่หาย ให้ทำการย้ายข้อมูลจากไดร์ฟ D มาไว้ที่ไดร์ฟ C ให้หมดแล้วทำการ Format ไดร์ฟ D
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 12:34:25 PM »

เกิดจากมีไฟล์ออโต้รันอยู่ที่ไดรว์D แต่วินโดว์จะมองไม่เห็น   ถ้ามีโปรแกรมเนโร  เปิดโปรแกรมสร้างงานสร้าง cdใหม่
แล้วใช้เอกโพลเลอร์ของเนโร มองที่ไดรว์ D เมื่อเห็นไฟล์ autorun ให้ลบได้เลยครับ   แต่ต้องหาตัวแม่ที่สร้างไฟล์นี้ขึ้นมา
อีกซึ่งอาจจะอยู่ที่ กด run  msconfig หัวข้อstartup ดูว่ามีอะไรแปลกๆบ้างก็ติ๊กออกไปได้
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 12:55:18 PM »

เยี่ยมมาก สรุป ก็น่าจะโดนไวรัสแล้วละครับ  งง
bravira
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:23:43 PM »

1. โดนไวรัส hack by
2. worm
วิธีแก้
ให้หาโปรแกรมฆ่า hack by  ถ้าไม่มี ไป google พิมพ์ hack by มีให้ดาวน์โหลดเยอะเลยครับ แล้ว
หาโปรแกรม ฆ่า worm จะใช้ ร่มแดง หรือ nod  ก็ฆ่าได้  แต่ต้องอัพเดตก่อนนะขอรับ
อาการนี้แก้ได้ ข้อมูลไม่หายด้วยครับ
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 01:54:26 PM »

เรื่องไวรัสและวิธีแก้อ่านจาก link นี้เลยครับ ครบเครื่องดี http://www.dkdc-ultra.com/index.html
karateman2
member
*

คะแนน2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:34:07 PM »

ใช้โปรแกรม Antivir Avara ร่มสีแดงๆ หล่ะครับ หายแน่นอน เพราะของผม ไม่ได้เป็นแค่ ไดร์ D เป็นทั้ง C ทั้ง D

แต่ต้องแสกนหลายครั้งหน่อยนะครับ ของผมให้มันสแกน อัตโนมัติ ประมาณ 3 วันก้อเจอ แล้วก้อลบไป ใช้ได้ปกติครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ฝากเตือน เพื่อนช่าง โปรดระวัง บริษัทเพลงต่างๆ แฝงตัวมาให้ลงโปรแกรม คาราโอเกะให้ อย่าลงเด็ดขาด!!
เพราะท่านอาจถูกจับ ถูกปรับเป็นหมื่นๆ ไม่คุ้มหรอกคับ

บริษัทพวกนี้ จะเน้นหาทางเอาเปรียบกับพวกช่างเส้นเล็ก เส้นไม่ใหญ่ พวกเส้นใหญ่ๆที่ลงกันโครมๆ ในห้างมันไม่จับ
เพราะอะไร??? จับแต่ช่างที่หาเช้ากินค่ำไปวันๆ มันสมควรแล้วหรือ??? สังคมไทยคงไม่เจริญถ้าหากคนพวกนี้ยังประพฤติตัวแบบนี้อยู่ ถ้าจะจับทำไมไม่จับให้หมดหล่ะครับท่าน เลือกจับแบบนี้มันถูกไหม ??

ล่าสุดวันนี้ อ้างว่ามาจากรถไฟดนตรี โดนไปหลายร้าน ร้านเล็กๆ ทั้งนั้น พวกร้านใหญ่ๆในห้าง ยังคงยืนยิ้มสบายเหมือนเดิมครับ ทั้งลงเพลง Mp3 หนังx คาราโอเกะเกลื่อนห้าง ไม่ยอมไปจับ จับแต่ช่างร้านเล็กๆ ถ้าคิดว่าจะจับ ก็ขอให้จับให้หมดสิครับ ไม่ใช่ว่าจับแต่ร้านเล็กๆแบบนี้ ขยะสังคมจริงๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์