เพื่อนๆในนี้ใครรู้บ้างว่าวงจรสำหรับทำเครื่องเช็คprinter ไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 01:23:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆในนี้ใครรู้บ้างว่าวงจรสำหรับทำเครื่องเช็คprinter ไหม  (อ่าน 2212 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 10:27:54 AM »

ผมเคยเห็น คนขายปริ้นเตอร์ เข็ม  เขาจะมี เครื่องสำหรับทำให้
printer พิมพ์ เทส ได้โดยไม่ต้อง ต่อกับคอม
 ลักษณะ จะเป็น เหมือน กับ ตัวต่อ printer แล้วไปต่อกับ
พอต ปริ้นเตอร์  แล้วมีปุ่มกด พอกดปุ่ม เครื่องพิมพ์มันก็
จะพิมพ์ ออกมา  อยากรู้ว่าเขาเรียกว่าอะไร  มีวงจรด้วยไหมครับ

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:50:19 PM »

เครื่องทุกเครื่องปริ๊นเทสด้วยตัวมันเองได้เลยครับ โดยการกด ปุ่มLODE ค้างไว้แล้วเปิด Power ON อย่าลืมใส่กระดาษก่อนละครับ
ถ้าจะเทส หัวเข็มต้องใช้โปรมแกรมเทส
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์