TV JVC AV29V511 อาการมีเสียงปรกติ แต่ภาพเบี้ยว ภาพโย้ เป็นคลื่น ไม่ชัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ประสบการณ์ซ่อมเสร็จแล้ว » ประสบการณ์ซ่อมเสร็จแล้วโทรทัศน์ ++++++ » หัวข้อ: TV JVC AV29V511 อาการมีเสียงปรกติ แต่ภาพเบี้ยว ภาพโย้ เป็นคลื่น ไม่ชัด
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TV JVC AV29V511 อาการมีเสียงปรกติ แต่ภาพเบี้ยว ภาพโย้ เป็นคลื่น ไม่ชัด  (อ่าน 15928 ครั้ง)
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:31:02 PM »

ไม่ได้เข้ามานาน ต้องขออภัยด้วยครับ กลับมาคราวนี้เลยเอาอาการเสียของทีวีมาฝาก ไม่รู้จะไว้ห้องไหน ถ้าผิดกฎ admin ย้ายได้ครับผม ขอบคุณครับ.... HAPPY2!!

TV JVC AV29V511 อาการมีเสียงปรกติ แต่ภาพเบี้ยว ภาพโย้ เป็นคลื่น ไม่ชัด ทำวีดีโอให้น้องๆเพื่อนๆที่กำลังหัดซ่อมได้ดูเป็นแนวทางกัน เน้นภาคปฏิบัติ (เพราะไม่เก่งทฤษฎี) หากมีอะไรผิดพลาดหรือข้ามขั้นตอนใดไปก็ต้องขออภัยกันด้วย และหากพี่ๆช่างที่เก่งแล้ว จะติชมแนะนำแบบสร้างสรรค์เพื่อเป็นแนวทางให้น้องๆรุ่นหลังๆได้ศึกษาหาความรู้ก็จะขอบคุณมากครับ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ประสบการณ์ซ่อมเสร็จแล้ว » ประสบการณ์ซ่อมเสร็จแล้วโทรทัศน์ ++++++ » หัวข้อ: TV JVC AV29V511 อาการมีเสียงปรกติ แต่ภาพเบี้ยว ภาพโย้ เป็นคลื่น ไม่ชัด