เปลี่ยนจากเตรื่องยนต์เป็นมอเตอร์ไฟฟ้าจะเป็นอย่างไร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:14:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนจากเตรื่องยนต์เป็นมอเตอร์ไฟฟ้าจะเป็นอย่างไร  (อ่าน 4843 ครั้ง)
kilt
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 02:06:24 AM »

เอาแน่ระบบไฟฟ้ารถจะใช้ได้ตามปกติหรือเปล่า ระบบพวงมาลัยเพาเวอร์ เกียร์ออโต้ใช้ได้หรือเปล่า  ระบบเบรกABSจะได้เต็มระบบหรือเปล่า กล่องควบคุมต้อใช้หรือเปล่า ช่วยแนะนำมอเตอร์ที่สามารถใช้เปลี่ยนกับรถให้ดว้ยครับ
ขณะขับขี่สามารถชาร์ตไฟเข้ารถเหมื่อนปรกติเครื่องยนต์ได้ไหมครับ
ต่อไดนาโมที่ใช้ทำกังหันลมได้ไหมครับ
โดยต่อกับมอเตอร์หลักให้ทำการชาร์ตเข้าแบตในรถทั้งหมด แล้วนำไฟที่ชาร์ตมาใช้อีก
จะช่วยให้ระยะการเดินทางไกลขึ้นอีกได้ไหมครับ
 มอเตอร์วิ่งกี่ชั่วโมงถึงต้องพัก
 มอเตอร์มีระบบระบายความร้อนไหมครับ
อยากให้คนไทยเราพึงตนเองได้ไม่ต้องใช้น้ำมัน
ประเทศอินเดียเขาดัดแปลงรถสองแถวสามล้อเป็นไฟฟ้าด้วยครับและมีที่ให้บริการชาร์ตไฟด้วย
มอเตอร์สามเฟสที่คุณGASให้ดุมันใช้เวลาฝนตกขับรถวิ่งลุยน้ำได้ไหมครับ
กลัวว่ามันจะไหม้เหมื่อนมอเตอร์ปั้มน้ำแล้วมีใครเคยเปลียนบ้างแล้วครับ
ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับอยากเปลียนบ้างครับ

kilt
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 03:09:30 AM »

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 07:16:49 AM »

มอเตอร์ดีซีแรงม้าสูงๆคงมีราคาสูงและหายากนะครับ  ไม่กี่วีนก่อนได้คุยกับช่างไดนาโม เขาบอกว่าไดสตาร์ทของรถสิบล้อแรงเยอะครับ ..แต่ไม่เคยลอง  HAPPY2!!
kilt
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:02:07 PM »

มอเตอร์นี้ซื้อที่ใดครับ
kilt
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:18:43 PM »

รายระเอียดมอเตอร์
kilt
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:30:54 AM »

เกี่ยวกับพลังงาน แก๊ส-ไฟฟ้า-น้ำมัน ก็ต้องศึกษากันต่อไปครับขอให้ทุกคนโชคดีครับ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์