อยากทราบว่าตู้เทอร์โบสูตรนี้เป็นตู้ปิดหรือเปิดครับ

อยากทราบว่าตู้เทอร์โบสูตรนี้เป็นตู้ปิดหรือเปิดครับ

<< < (3/4) > >>

mbsamart:
เอาเป็นว่าสูตรนี้เขาออกแบบมาเพื่อลำโพงที่เขากำหนดมาครับ จะใส่ตัวอื่นก็ได้แต่ที่เขากำหนดมาน่าจะดีและเหมาะสม เข้ากันได้ที่สุด
หรือไม่แน่อาจมีตัวอื่นที่ดีกว่าที่คนออกแบบมาไม่ได้ลองก็ได้

ช่างเล็ก(LSV):
เข้าใจแบบง่ายๆไม่ต้องคิดมากครับ อิๆ  ;)
ตู้ปิด = ตู้ที่เอาเสียงออกเฟสใดเฟสหนึ่ง บวกหรือลบก็ได้ อีกเฟสหนึ่งจะอยู่ภายในตู้
ตู้เปิด = เอาเสียงอีกเฟสมาเสริม แต่ต้องทำให้เฟสที่มาเสริมเข้ากับเฟสตัวแรกมากที่สุด ประสิทธิภาพเสียงจะดีที่สุดครับ
...ดูหน้าตู้หรือหลังตู้ก็ได้ครับ หากมีพอร์ทระบายเสียงไม่ว่ารูกลม รูเหลี่ยม ... ก็นับว่าเป็นตู้แบบเปิดทั้งสิ้น  :P

SIAM_SOUND:
สุดยอดเลย พี่เล็ก สรุปได้ โป๊ะเชะ  โดนใจ

Chart:
:(แล้วตู้เต๋าแบบชาญชัยหละ :(

งง

Apisit:
 อ้างถึง

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:29:03 PMข้อความโดย: Chart 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
แล้วตู้เต๋าแบบชาญชัยหละ
งง

ผมก็งงกับท่านเหมือนกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว