มีปัญหาถามเรื่อง ปริ้นเตอร์ เข็มของ epson แคร่ยาวครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 11:07:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาถามเรื่อง ปริ้นเตอร์ เข็มของ epson แคร่ยาวครับ  (อ่าน 4756 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:36:25 PM »

เรื่องแรกคือ ปัญหา เรื่องการตั้ง หัวให้พอดีกับ ความหนาของกระดาษ
 ตามรูปที่แนบมา  เราต้องตั้งตรงรูยังไงครับเพื่อให้ได้ความพอดี
 ตามที่มาร์คไว้ รูนั้นต้องตั้งตรงกับอะไรครับ
และการปรับส่วนนี้ บางทีทำให้ ผ้าหมึก มันมากอง ย่นๆ เราต้องแก้ไขยังไง
  เรื่องที่ 2 เกี่ยวกับ ตลับหมึก ริบบิ้น ของ พวก นี้  ผมสังเกตุ ดู ทำไม ผ้าหมึกมัน บิดครับ
เราต้องแก้ไขยังไง บางทีซื้อมาใหม่ ผ้าหมึกมันก็ยังบิดเลย 
ผมลองแกะผ้าหมึกตัวที่เสีย แล้วทบเอามือรูดดู จนสุด ปรากฎว่า มันบิด 
เราควร แก้ไขอย่างไร
              ขอบคุณ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 09:53:57 PM »

หันหน้าเข้าหาเครื่อง ใส่ตัวปรับระยะหัวพิมพ์เข้าไปเหมือนจะ ยึดนอตให้แน่น

ตัวปรับระยะหัวพิมพ์จะมี ตัวกันเลยจุดการปรับระยะ เอาตัวนั้นเปนตัวต้องให้มันตรงกับของรู ของเหล็ก ก็เป็นพอครับ

newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:54:01 PM »

ให้รอบบาก ตรงกับรูใช่ไหมครับ
งง ตัวปรับระยะ มีรูปก็ดีครับ ขอบคุณ
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:23:45 AM »

ตัวปรับระยะ ก็ตัวที่เราปรับความหนาของกระดาษ ที่เวลาเลื่อนมันจะดัง แก๊กๆๆๆ ครับ

มันจะมี ลิ่ม ยื่นออกมา ตรงกะตำแหน่งรูบาก ที่คุณวาดไว้หน่ะ ครับ ตั้งให้มันตรงกันก็ได้แล้ว

anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:35:09 PM »

รูแกนให้สังเกตุดีๆๆนะครับ มันจะมีรูแกนที่คว้าน กับรูแกนไม่คว้าน ให้ใช้ทางด้านรูคว้านใช้ไขควงเล็กด้ามยาวสอดลงไปในรูให้ตำแหน่งรูเยื้องไปด้านหน้า แล้วผลักคันโยกตั้งระยะหัวพิมพ์ไปข้างหน้าจนสุด แล้วมือจับไขขวงให้มันแล้วก็ขันน็อตด้านข้างยึดให้มั่นครับ แล้วลองใส่ตรับหมึกดู off เครื่องก่อนใช้มือจับที่หัวพิมพ์ ลากไปซ้ายสุด ขวาสุดลากกลับไปกลับมาดู ผ้าหมึกต้องไม่ย่น ถ้าย่นให้เช็คที่เฟืองชุดริบบอร์นมาร์ค ระวังแกนฝืดด้วยครับ

ส่วนผ้าหมึกเราต้องมากลับเองตรงช่องสี่เหลี่ยมเล็กๆตรงนั้นเป็นช่องบิดผ้าหมึกครับ
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 03:37:38 PM »

ถูกต้องน่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์