ไมโครเวฟ LG ไฟรั่วกลับปลั๊กไฟที่เครื่องแล้วไม่หาย

ไมโครเวฟ LG ไฟรั่วกลับปลั๊กไฟที่เครื่องแล้วไม่หาย

(1/1)

permsak:
ไมโครเวฟ LG ใช้งานได้ปกติแต่ไฟรั่วอยู่ตลอดกลับปลั๊กแล้วยังไม่หายไม่ทราบว่ารั่วตรงจุดไหนหาทั่วแล้วอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่มีประสพการ์ณหน่อยครับ :( olleyes2

dul:
 :)
น่าจะรั่วที่ตัวหม้อแปลง ต่อสายกราว์ดสิครับไฟจะได้ไม่ดูด

permsak:
ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะทดลองดู tongue3

hongnoi♥:

ไมรโครเวฟต้องต่อสายดิน...ถ้าไม่อยากต่อสายดิน  ให้ลอย C กันกวนออกจากกราวน์ แต่ไม่รู้จะผิดวิธีหรือเปล่า

ผมจะทำเฉพาะที่หลีกเลี่ยงไม่ได้เท่านั้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ