TVจีนgoldsport21" ภาพเต้นทางเวอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:53:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TVจีนgoldsport21" ภาพเต้นทางเวอร์  (อ่าน 5947 ครั้ง)
Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 06:19:40 PM »

เครื่องมาอาการเส้นเดียวกลางจอเปลี่ยนเวอร์tda8172ดูได้ทั้งวันตอนเช้าเปิดเครื่องภาพเต้นทางเวอร์(นึกว่าเป็นกับเวอร์กินกระแสเปลี่ยนแท้เทียมก็ไม่หาย)
ไฟเลี้ยงเวอร์กับฮอร์ไดร์ชุดเดียวกัน25โวลท์สวิงตามการเต้นของภาพลอยเวอร์ไฟนิ่งไล่เปลียนcภาคเวอร์ก็ไม่หาย(ไฟชุดนี้25โวลท์เอาไปเร็กติฟาย5-9โวลท์อีก)
จังเกิ้ลLA76818Aได้ลองสับกับอีกเครื่องหนึ่งดูแล้วไม่เสีย ไฟ110ก็นิ่ง
ใต้ฟลายแบ็คเขียนว่าRCH-1421ไม่รู้ว่าใช่แท่นเครื่องรึเปล่าใครมีข้อมูลช่วยทีครับ

too_service
member
*

คะแนน18

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 03:02:43 PM »

เปลี่ยน C ฟิลเตอร์ ภาคเวอร์ แล้วเช็ค R ด้วยครับ อ่อไดโอดด้วยครับ
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:11:19 PM »

เปลียนแล้วครับทั้งไฟ110ไฟ25ไฟ5ไฟ9โวลท์
ไม่มีข้อมูลการจัดวงจรลักษณะนี้ครับ
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:47:08 PM »

ลุงเคี้ยงช่วยด้วยครับ
รุ่นเดียวกับที่ลุงเคี้ยงเคยหาซีพียูครับ
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:27:14 AM »

ลุงเคี้ยงช่วยด้วยครับ
รุ่นเดียวกับที่ลุงเคี้ยงเคยหาซีพียูครับ
ผมก็ยังพาตัวเองยังไม่ผ่านเลยครับ ในอาการของคุณ นี่ก็ต้องค่อยๆใล่หา C ที่เกี่ยวข้องกับภาคเวอร์ครับหรือลองเปลี่ยน
 C ตามในรูปที่ผมแนบมาให้นี้ดูครับ ถ้าไม่หายจากอาการภาพเต้นอย่าว่ากันครับ อิๆ Tongue
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 09:36:25 AM »

ยังไม่ได้เลยครับลุงผมโละซีภาคเวอร์กับไฟเลี้ยง5,9โวลท์แล้ว
อยากได้วงจรส่วนของเวอร์TDA8172ใช้ไฟเลียง25โวลท์กับจังกิ้ลLA76818Aขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
(เป็นเดือนแล้วเจ้าของไม่มาเอาเครืองเลยทำไปเรื่อยๆ  ถ้ามีข้อมูลน่าจะผ่าน)
Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 07:17:22 PM »

วันนี้กลับมารายงานผลหลังจากที่ซ่อมผ่านแบบไม่น่าจะผ่าน
วันแรกที่เครื่องเข้ามาอาการเส้นเดียวกลางจอก็คิดในใจว่าเสร็จเราหลังจากเปลียนเวอร์ดูได้วันหนึ่งเช้ามาเปิดครื่องภาคเต้นทางเวอร์(ประมาณนิ้วหนึ่งขอบจอบนล่าง)
เปลียนเวอร์อีกก็ยังเป็นอาการเดิมก็คิดว่าเวอร์ไม่ได้คุณภาพก็ไปหาเวอร์มาเปลียนอีกก็ยังไม่หาย ในใจเริ่มหวั่นๆว่าไม่น่าจะใช่ไอซีเวอร์แล้วมั้ง
วัดไฟเลี้ยงเวอร์สวิงขึ้นลงตามจังหวะภาพลองถอดสายอากาศออกบลูสกรีนนิ่งไม่เต้นเริ่มไม่แน่ใจว่าเป็นกับภาคไหนไล่วัดไฟจุดอื่นๆดูก็ปกตินอกจากเส้นทางเวอร์ซึ่ง
เส้นทางนี้เอาไฟไปทำ5,9,ไฟเลี้ยงฮอร์ไดร์ด้วยจะทำยังไงไม่ให้ไฟเส้นนี้สวิงลองลอยไอซีเวอร์ออกไฟนิ่ง เอาแล้วกลับมามั่นใจว่าเป็นกลับเวอร์แน่ๆไล่เปลียนซีภาคเวอร์ไม่หาย
ไปหาเวอร์มาลองอีก4ตัวก็ยังเต้นทีนี้ตัดเวอร์ทิ้งออกจากใจเลย(แบบไม่เหลือเยื่อใย)เอ๋หรือว่าซีที่เปลียนเข้าไปไม่ดีลองเปลียนซีภาคเวอร์อีกชุดก็ยังเต้นอยู่(คิดในใจมันไม่หมูซะแล้ว)
อาทิตย์แรกผ่านไปก็รอเมื่อไหร่เจ้าของจะมาเอาเครื่องระหว่างรอก็เปลียนTRเร็กกุเรต5,9โวลท์กับZD}ซีฟิลตอร์ไฟทุกจุดที่น่าจะมีความเป็นไปได้ วัดเรียบอาร์,ไดโอดภาคเวอร์หาซีไม่มีขั้วมาเปลียนก็ยังไม่ได้เปลียนไอซีจังเกิ้ล76818 ลองโย้คก็ไม่หายเจ้าของก็ยังไม่มาเอา จนปัญญาเข้าเวปตั้งกระทู้เลยงานนี้รอคำตอบจากอ.พร้อมๆกับที่ทิ้งเครื่องไว้มุมร้าน(จบเดือนแรกไม่รู้จะทำยังไงและทำอะไรต่อ )หาวงจรก็ไม่มีให้เทียบ ทิ้งเครืองไว้อีก2อาทิตย์นึกอะไรออกก็ลองเช็คดูโดยอาศัยความที่จะเป้นไปได้ในการเช็คก็ยังไม่มีวี่แววลุงเคี้ยงบอกให้ลองเปลียนเวอร์เบอร์9302ดูก็ไม่ทำเพราะตัดเวอร์ออกไปแล้ว(เบอร์เดิม8172)เลิกซ่อมดีกว่าหลังจากที่ถอดใจตั้งแต่อาทิตย์แรกแต่ก็พยายามที่จะทำจนได้เวลาที่จะต้องยอมแพ้จริงๆซักทีหลังจากที่ซ่อมมาเกือบ2เดือน(ซ่อมบ้างนั่งดูบ้าง)จนเมื่อวานมีเครื่องรุ่นเดียวกันมาซ่อมอาการเส้นเดียวกลางจออีกแล้วเปลียนไอซีเวอร์ที่มีตุนอยู่8ตัวเปิดเครื่องเป็นเส้นเดียวกลางจอทั้งหมด มันจะเสียทั้งหมดเลยหรอนั่งงงอยู่นานเหลือบไปเห็น9302นึกถึงลุงเคี้ยงลองใส่ดูก็ไม่เสียหายดันใช้ได้ ยังงี้เครื่องในร้านที่ทิ้งไว้ก็มีหวังลองใส่9302ดูใช้ได้เหมือนกัน(TDA,STV8172 มี8ตัวเสีย เวอร์เสียมีอาการเต้นเครื่องหนึงเส้นเดียวเครื่องหนึงพอที่จะรับได้ แต่เวอร์8ตัวเสียนี่สิทำใจรับไม่ลง(4ตัวจากร้านอะไหล่2ร้าน,อีก3ตัวจากปริ้นคอม,อีกตัวอะไหล่ลองเครื่องในร้าน)จุดเดียวที่มองข้ามทำให้เสียเวลาซ่อมเ2เดือนยังดีที่มีความพยายาม(และที่สำคัญเจ้าของเครื่องไม่เคยมาดูเครื่องเลย)...ขอบคุณลุงเคี้ยงและขอโทษที่กระทู้นี้ยาวไปหน่อยครับ...
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 07:42:49 PM »

คุณ Tian ดูแล้ว น่าจะเป็นนักเขียนนะครับ  เพราะเขียนเรื่องสั้นๆได้ยาวดีครับ 

(ผมเองเป็นนักเขียนนะครับ แต่เขียนเรื่องยาวๆได้สั้นนิดเดียวเอง แย่จังเลยเรา  เศร้าจัง  )

Tian♥
member
*

คะแนน66

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 08:17:20 PM »

ผมว่างานเขียนมันอยู่ที่เรื่องที่เรารู้เราเห็นและทีสำคัญความรู้สึกกับอารมณ์ที่จะถ่ายถอดออกมานะครับ
ผมไม่มีความรู้มีแต่อารมณ์แล้วจะเขียนยังไงละครับ     โดนแซวแปลว่ายังมีตัวตนอยู่และผมยังชอบที่จะซ่อมมากกว่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์