Print file .PDF แล้วข้อความบางส่วนหายไป
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 01:26:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Print file .PDF แล้วข้อความบางส่วนหายไป  (อ่าน 7334 ครั้ง)
watcharasak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:17:20 PM »

ผมใช้ Acrobat reader version 8.0 แล้วผมสั่ง print file  .pdf แล้วเอกสารที่ print ออกมา มีข้อความบางส่วนขาดหายไป ตอนที่ previews ดูก็เห็นเอกสารครบทั้งหมด แต่ print ออกมาก็เป็นอย่างข้างต้นที่ผมบอกอ่ะครับ ผมลองสั่ง print ที่เครื่องอื่นๆที่ใช้ acrobat รุ่นเดียวกัน ก็ได้ตามปกติครับ.....ผมขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ   Cheesy Cheesy

PSR
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 01:56:03 PM »

อาการอย่างนี้เคยเจอเหมือนกัน ถ้าปริ๊นเอกสารที่ข้อความหรือโลโก้ ลายน้ำเป็นแบคกราว ข้อความที่ซ้อนอยู่บริเวณลายน้ำจะไม่ถูกปริ๊นออกมา(กรณีถ้าปร๊นเครื่องเลเซอร์นะ)แต่ถ้าปรินด้วยอิงค์เจ็ท ข้อความจะมาครบ
tarumii
member
*

คะแนน7

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 05:17:51 PM »

การสั่งปรินท์ไฟล์ .pdf ของ  Acrobat reader version 8.0 นี้ผมก็ไม่เคยเหมือนกันแต่ว่า มันสามารถก็อปเอาข้อมูลในไฟล์ .pdf ของ Acrobat reader version 8.0 มาใส่ในเวิร์ดได้นิครับ หรือไม่ท่านก็ลองกำหนดกระดาษก่อนปริ๊นดูครับ อาจเป็นไปได้ เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์