การต่อเครื่องเสียงในรถยนต์ครับ....
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: การต่อเครื่องเสียงในรถยนต์ครับ....
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อเครื่องเสียงในรถยนต์ครับ....  (อ่าน 13417 ครั้ง)
Rinsaki
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:54:37 PM »

Sad Sad Sadคือว่าตอนนี้ผมใช้ เพาเวอร์ขับเบสโดยผ่านปรีแอมป์ แล้วเสียงกลางใช้ของฟรอนท์ แต่ผมเคยต่อเสียงกลางผ่านปรีแอมป์แต่ไม่มีเสียง ...ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
 (  ไม่รู้จริง ๆ  )........ Angry Angry Angryผู้รู้ช่วยด้วยครับ..... Cheesy Cheesy ขอบคุณ ขอบคุณ ฉงน ฉงน ฉงน

rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:20:09 AM »

ดูว่า font ตัวไหนครับ เป็น font input หรือ fontoutput ครับ หาก in ไม่ดังแน่นอน

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
Rinsaki
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:41:05 PM »

เป็นของ Sulex ครับพี่ ..มี IN R, L ....Out R, L ...Vedio...ผมดูที่ช่องเสียบแจ็คน่ะครับ...ผมต่อออก Out R,L แล้วเข้าที่ Audio in R , L ของปรีแอมป์ ด้านหลังของปรีแอมป์จะมีช่อง AUX R,L  .....Audio in R,L  ......Front R,L.......Rear R,L ......Sub R,L....ผมต่อจากช่อง Sub R,L   ไปหาเพาเวอร์ขับเบส ..แล้วต่อจาก Front R,L ....  Rear R,L  ไปที่เสียงกลาง..แต่ก็ไม่มีเสียงออก..มีแต่เบสที่ต่อจากเพาเวอร์ครับ...ช่วยหน่อยครับพี่ Rittichai..... ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ...
nukrob
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:48:58 AM »

**แล้วต่อจาก Front R,L ....  Rear R,L  ไปที่เสียงกลาง..แต่ก็ไม่มีเสียงออก**   จากปรีเข้าเพาเวอร์ หรือว่าจากปรี ไปลำโพงเลยคับ ถ้าจากปรี ไปลำโพงเลยไม่มีทางดังคับ
ต้องใช้เพาเวอร์ขับครับ แต่ถ้าใช้จากปรีเข้าเพาเวอร์แล้วไม่ดัง ก็ลองต่อจากฟร้อน Out put ดูคับว่าดังไหม ถ้าดังแสดงว่าปรีเสีย ถ้าไม่ดังก็แอมป์คับ
rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:50:20 AM »

ตามหลักโดยทั่วไปที่หน้า ของปรีย์มัน จะมีสวิตซ์เลือกให้กด AUX หรือ กดออกมาเป็น AUDIO หาก เลือกแล้วไม่ดัง ปรีย์เสียแน่ อีกอย่างแบบ แบบข้างบนครับ แอมป์ท่าน กี่ตัวครับ หรือกี่ ชาลแนล  Front R,L ....  Rear R,L  ต่อเข้าที่แอมป์อีกตัวหรือเปล่าตามหลักผมว่าท่านต้องรู้ครับ ผมว่าดูที่สวิตซ์กดก่อนครับ สังเกตที่หน้าปรีย์ครับ ลองหรือยัง หรือเปลี่ยนแจ๊คไปทีละที่ จาก AUDIO IN มาเป็น  AUX IN ดู ลองดูก่อนครับ ไปทีละขั้นเดี๋ยวท่านงง..

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: การต่อเครื่องเสียงในรถยนต์ครับ....