เสียงซ่าทำไงหายครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 10:39:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงซ่าทำไงหายครับ  (อ่าน 15916 ครั้ง)
rubbit
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:49:05 AM »

เครื่องเสียงรถยนต์นะครับ เสียงซ่าเวลาเพลงจบหรือเพลงจะขึ้นมาจากไหนครับ...แต่พอเวลาเราลดBootโวลลุ่มตัวก่อนเสียงแหลมตัวสุดท้ายที่ปรี เสียงซ่าก็เบาลงครับ แต่ยังมีอยู่แก้ยังไงดีครับ Cheesy

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:19:30 AM »

ฟร้อนเอนท์ ใช้อะไร มันออกมาจากที่นั่น ของคุณภาพต่ำ แก้ไม่ได้  บอกแค่นี้ไม่มีใครตอบได้ ต้องบอกทุกอย่างที่มีทีใช้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:29:59 AM »

ฟร้อนโซนี่ cd-mp140 mp3ได้ครับ ปรีแอมป์ karstadt ไม่มีครอส สายสัญญาณของpiorityสีเขียว ใช้แอมป์ bluewave bw450P 4ch กลางแหลม bw 210p ซับครับ
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:01:01 AM »

ถอดสายฟร้อนออก เสียงซ่ายังมีอยู่รึเปล่า ถ้ายังมีก็อยู่ที่ปรี

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:01:43 AM »

ฟร้อนท์ผมติดกับปรี  สายสัญญาณจากฟร้อนมาปรีผมใช้ยาว1เมตรขดเป็นวงกลมไว้แล้วหุ้มด้วยสักหราด จะเกี่ยวไหมครับ..
สายเส้นนี้ไม่ใช่piority ครับ.เป็นสายใสๆข้างในคลายๆห่อฟรอยซองบุหรี่..
rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:11:09 AM »

ขอบคุณ ..คุณถาวรมากครับไว้ผมจะลองไปถอดสายออกดูได้ผมอย่างไรผมจะมาโพสอีกที Cheesy
rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:10:26 AM »

ผมไปทดลองมาแล้ว...อย่างที่คุณถาวรบอกเลยครับ ผมถอดสายเครื่องฟร้อนออกจากปรีก็ยังดัง..จากนั้นถอดสายหลังปรีออกอีกปรากฎว่าไม่ดังแล้ว...เป็นที่ปรีแอมป์
แก้ไงดีครับ.... Sad
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 12:34:07 PM »

ก็เปลี่ยนปรีสิครับปรีมันไม่ค่อยดี มันขยายน้อยส์มาด้วย หาปรีดีๆมาใส่

rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 12:44:16 PM »

Cheesy...........เรียบร้อยแล้วครับเอามันออกไปเลย..อาการซ่าหายสนิทเลยครับ..ตอนนี้จากฟร้อนท์ก็มาเข้าครอสRichart(เพื่อนให้มา Tongue)ไม่ต้องปรับให้ยุ่งยากครั้งเดียวซ่อนไว้เลย
ฟังได้ทุกแนว..ปรับEQ3 ที่ฟร้อนท์ตามแนวเพลงนั้นๆ..ตอนนี้ประกอบเสร็จหมดแล้ว..มีฟร้อนท์ตัวเดียวก็ดีเหมือนกันไม่ต้องปรับให้มั่ว Tongue
kof
member
*

คะแนน13

GT-R เครื่องมันแรงใช้ใด้

http://en.sawgi.com/mp3/Electron
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:14:50 AM »

Cheesy...........เรียบร้อยแล้วครับเอามันออกไปเลย..อาการซ่าหายสนิทเลยครับ..ตอนนี้จากฟร้อนท์ก็มาเข้าครอสRichart(เพื่อนให้มา Tongue)ไม่ต้องปรับให้ยุ่งยากครั้งเดียวซ่อนไว้เลย
ฟังได้ทุกแนว..เสียดายความรู้สึกนิดๆปรี KARSTART รุ่น KPA-7Q ตัวนี้ซื้อจากในงานมอเตอร์โชว์2008 กะว่าได้ของดีแล้วทำกันได้.. Kiss Cheesy
ของดีไม่จำเป็นต้องแพง  ไม่จำเป็นต้องขึ้ห้าง เสมอไปนะครับ Cheesy

rubbit
member
*

คะแนน1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:56:47 AM »

ผมเห็นมีช่องปรับความดัง
สัญญาณขาเข้าทางอินพุท..เป็นช่องด้านบนใช้ไขควงสอดเข้าไป..ถ้าเราลดลงจะช่วยเรื่องเสียงซ่าได้มั้ยครับ..เมื่อวานผมลองฟังของเพื่อนเค้า Formula X 888 เร่งมาประมาณ1/4 ของการหมุนโวลลุ่ม(ประมาณ9นาฬิกา)
โดยลดเสียงของฟร้อนลงสุดก็ ซ่าเหมือนกัน...เลยไม่แน่ใจว่าการปรับ ลดสัญญาณขาเข้าอาจช่วยลดอาการดังกล่าวได้...หรืออย่างไรใครเคยลองมั่ง.. Evil
oop
member
*

คะแนน3

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:28:25 PM »

ตั้ง vol.power amp  สูงเกินไปป่าว.....ลองลดลงสุดดูครับ..ว่าเงียบหรือป่าว..... Sad Sad Sad Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์