ใช้แอมป์คลาสabขับซับอยู่ กินไฟมาก ถ้าเปลื่อยนมาใช้คลาสdจะกินไฟน้อยกว่ากันไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 11:46:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แอมป์คลาสabขับซับอยู่ กินไฟมาก ถ้าเปลื่อยนมาใช้คลาสdจะกินไฟน้อยกว่ากันไหม  (อ่าน 4812 ครั้ง)
jackkk
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:23:30 AM »

ช่วยตักสินใจหน่อยครับ     และมีวิธีอย่างอื่นไหม 

ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 08:17:35 AM »

ผมก็ไม่เคยใช้เครื่องมือวัดดูซักทีครับ ว่าตัวใหนกินไฟมากกว่ากัน
แต่ในทางทฤษฎีคลาสดีจะมีประสิทธิภาพสูงกว่า นั่นหมายความว่าคลาสดีจะให้กำลังขับที่สูงกว่า ในการใช้กระแสเท่ากับคลาสเอบี
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะกินไฟน้อยกว่า มันอยู่ที่ปัจจัยอื่น ๆ ด้วย ว่าใช้สำโพงกี่ดอก เปิดดังขนาดใหน ของตกแต่งมากน้อยเพียงใร

แนะนำนะครับ ผมว่าท่านเปลี่ยนแบตดีกว่าครับ ไม่ว่าท่านจะเอาคลาสอะไรมา ถ้าแบตลูกเท่าเดิม มันก็ออกอาการเหมือนเดิมแหละครับ  เยี่ยมมาก

1 + 1 = ?
WatHF100♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:02:27 AM »

ลำโพงกินวัตต์เกินไปไหมครับ

ถ้าใช้ประเภทที่ขับง่าย ความไวสูง(เสียงดีๆด้วยราคาก็คงไม่ถูกนัก อาจดัดแปลงใช้ดอกบ้านหรือพีเอมาใช้แทน ซึ่งบางรุ่นก็ให้คุณภาพเสียงดีมาก)

แบ็ตฯ ถ้าไปไม่ไหวก็สมควรเปลี่ยนครับ
oop
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:58:41 AM »

ซับท่านกี่นิ้ว.......แบบไหน..ตอนนี้ใช้แอมป์กี่วัตต์....แล้วอาการกินไฟเป็นยังไง......ใช้แบตกี่แอมป์..ฟิวส์กี่แอมป์.....น่าจาละเอียดกว่านี้.เพื่อ่นๆจาได้ช่วยได้ง่ายๆคราบ....................... เอาแน่ เอาแน่ เอาแน่ เอาแน่ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์