แลกเปลี่ยนข้อมูลการปลูกยางพารา

แลกเปลี่ยนข้อมูลการปลูกยางพารา

<< < (3/3)

พรเทพ-LSV team♥:
อย่าพึ่งดีใจไปพี่เล็ก  ถ้าฝนไม่ตก  หรือไม่มีฝน  น้ำยางก็ไม่ออกครับ   

พรเทพ-LSV team♥:
ต่อให้ไม่ฝนก็ตัดเต็มที่ได้แค่ 6  เดือนเองครับ   ถ้าตัดมากกว่านี้  ต้นยางจะตายครับ

ช่างเล็ก(LSV):
อ้างถึง

อย่าพึ่งดีใจไปพี่เล็ก  ถ้าฝนไม่ตก  หรือไม่มีฝน  น้ำยางก็ไม่ออกครับ
..ที่ดีใจเพราะยังไม่ได้ปลูกยางต่างหาก  :o :-[

boontheim ♥:
ขอบคุณพี่ เล็ก  พี่พรเทพ   ที่ผมสนใจยางพาราเพราะมีที่ดินว่าอยู่ไม่ได้ทำอะไรมีคนมาจากจังหวัดพัทลุงเขามาทำสวนยางทางบ้านผมเขาบอกว่าทางเหนือกีดยางได้นานกว่าวันฝนตกมีน้อยกว่า   เขาบอกว่าค    เขาบอกว่าคูณมี  10  ไร่   กีดได้   ประมาณ   25   โล    กีด  15  ครั้งต่อเดือน    25*15*   

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว