ต่อรีเซฟเวอร์เข้าแอมป์ทำไง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:11:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อรีเซฟเวอร์เข้าแอมป์ทำไง  (อ่าน 3033 ครั้ง)
charoensak
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 04:47:12 AM »

รบกวนถามผู้รู้ครับ  ผมมีเครื่องรีเซฟเวอร์อยู่เครื่องหนึ่ง มีสายลำโพงซ้าย-ขวา หน้า หลัง แต่เสียงไม่ค่อยดัง  อยากต่อเข้าแอมป์ขยายแต่ไม่มีความรู้  แต่ที่แอมป์ขยายไม่มีช่องเสียบสายลำโพงซ้าย-ขวา หน้าหลัง  ใครพอมีความรู้เรืองการต่อดังกล่าวช่วยแนะนำด้วยครับ

peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:50:35 AM »

ตอบยากมากๆๆ  นะ ขนาดตู้เเอมป์ ไม่มีที่ต่อสายลำโพง แล้วจะดังได้อย่างไงครับ
ผมว่าคุณลองวาด ตัวเเอมป์ ว่า มีอุปกรณ์ ขั้วจต่อ อะไรบ้างมาก่อนดีกว่า ฉงน
deedao
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:27:29 AM »

เปลี่ยน รีซีฟเวอร์ เป็นรุ่นที่มีวัตต์มากขึ้นดีกว่ามั้งครับ
venson
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:25:35 AM »

ผมว่าลองถ่ายรูปหลังเครื่องมาดูดีกว่านะครับ ฉงน
kof
member
*

คะแนน13

GT-R เครื่องมันแรงใช้ใด้

http://en.sawgi.com/mp3/Electron
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 02:05:59 PM »

เปลี่ยน รีซีฟเวอร์ เป็นรุ่นที่มีวัตต์มากขึ้นดีกว่ามั้งครับ
o น่าจะจิง   แต่เอาแบบง่ายๆๆเลย....ไปหาแอมป์ สเตอร์ มา2ตัว  ตัวแรกต่อคุ่หน้า  ตัวที่2 ต่อคู่หลัง ...วิธีต่อ  หาหัวแจค RCAมา 4หัว นำสายลำโพง4เส้นมาบัตกรี กับหัวแจคRCA  แล้วนำไปต่อกับแอมปื ฉงน ฉงน    หรือหาสายสัญญาน มา2คู่  ตัดหัวทิ้งด้านหนึ่ง  แล้วปลอก  จะมีแส้นทองแดง  เป็นฟอยๆ(ชั้นแรก)  นำไปต่อกับขั่ว-- ของรีซีบเวอณร์        จากนั้นจะมีสายอีกชั้น ปลอกออก  จะพบทองแดง(สายสัญญานมี2ชั้น..โดยทัวไป)      นำไปต่อกับขั่ว+ของรีซีบเวอร์    จากนั้น ก็นำหัวอีกด้านไปต่อกับแอมปื    ...ชอ่งสัญญานเข้า   แอมป  ก็ต่อลำโพงตามปกติ... ฉงน ฉงน ฉงน                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                       งง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์