มีhdd ที่เป็น ntfs อยากทำให้เป็น fat32(คัดลอกมาจากบอร์ดเดิม)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: มีhdd ที่เป็น ntfs อยากทำให้เป็น fat32(คัดลอกมาจากบอร์ดเดิม)
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีhdd ที่เป็น ntfs อยากทำให้เป็น fat32(คัดลอกมาจากบอร์ดเดิม)  (อ่าน 2727 ครั้ง)
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:20:17 PM »

ดุสิต กิจวรรณ
บุคคลทั่วไป

มีhdd ที่เป็น ntfs อยากทำให้เป็น fat32 ต้องทำยังไงบ้างครับ ถ้าใช้ต้อง software ไปหาได้ที่ไหนครับช่วยแนะนำด้วย dusit_k2002@hotmail.com

งูๆปลาๆ
บุคคลทั่วไป

ใส่แผ่นxp สตาร์ทเครื่องใหม่จะมีเมนูถามให้ฟอแมทครับ

kaesa
VIP

ใช้แผ่นStartup98  ทำได้สบายมากครับ  โดยการเข้าไปลบพาทิชั่นเก่าทิ้ง  แล้วสร้างพาทิชั่นใหม่  เสร็จแล้วให้ฟอแมทครับ  เป็นอันเสร็จพิธี  หรือจะเลือกใช้แผ่นCD  วินโดส์  XP ก็ได้ครับ

ดุสิต กิจวรรณ
บุคคลทั่วไป

ขอขอบคุณนะครับ ผมได้ลองทำแล้วใช้ได้ผลตามวิธีที่ได้แนะนำมาครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ช่างไม่รู้อะไรเลย....ช่วยหน่อย
Member

เสียเวลา
เอา โปรแกรมพาติชั่นเมจิกสิครับง่ายกว่าเยอะเลยไม่เสียข้อมูลด้วย

aj
Member

partition magic แปลงจาก FAT32 ไปNTFS ได้แต่แปลงจาก NTFS ไปFAT32ไม่ได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: มีhdd ที่เป็น ntfs อยากทำให้เป็น fat32(คัดลอกมาจากบอร์ดเดิม)