ไอโมบาย 611
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 03:21:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอโมบาย 611  (อ่าน 19843 ครั้ง)
husadee
member
*

คะแนน5

husadee_s@hotmail.com
« เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 04:01:08 PM »

พี่ๆๆครับท่านใดเคยเจออาการเสียของไอโมบาย 611 แบบว่าเปิดเครื่องติดแล้วดับ  และก็ชาร์ตไฟไม่เข้าครับ ตอนแรกก็ขึ้นมาดีๆๆครับพอนับสิบถึงเลขหนึ่งไฟหน้าจอดับแต่สังเกตุห็นว่าเลขหนึ่งยังโชว์อยู่ครับแต่ก็ปิดไม่ได้ต้องถอดแบตออกเปิดใหม่อาการก็เหมือนเดิมครับ ท่านใดมีประสพการช่วยทีครับซือเครื่องมือสองมายังใช้ไม่เท่าไรเลยครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 03:04:30 PM »

ปกติเครื่องมือสองเขารับประกัน 1 เดือนนี่ครับ ลองเอากลับไปให้ร้านที่ซื้อเช็คก่อน
ถ้าจะเริ่มซ่อมก็ควรทำเรื่องของ software ก่อนอันดับแรกก่อนจะไปทำ Hardware
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 05:11:28 PM »

เข้าคอมดูแล้วครับคอมไม่สามารถมองเห็นมือถือ เลย อาการนี้หนักไหมครับ
tonkla_mobile
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 05:41:11 PM »

เข้าคอมดูแล้วครับคอมไม่สามารถมองเห็นมือถือ เลย อาการนี้หนักไหมครับ

เครื่องออนไม่ติดก็มองไม่เห็นในคอมอยู่แล้วครับ ที่ว่าให้ดูเรื่อง software นี่คือต้องใช้กล่องแฟล็ชเฉพาะครับ
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:39:34 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบครับ แนะนำความรู้ แต่ผมอยากได้ไฟล์รุ่นนี้เอแฟลชเองน่ะครับไม่ทราบท่านใดพอช่วยได้ครับ ฃอบคุณล่วงหน้าครับ   Cheesy
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:50:24 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบครับ แนะนำความรู้ แต่ผมอยากได้ไฟล์รุ่นนี้เอแฟลชเองน่ะครับไม่ทราบท่านใดพอช่วยได้ครับ ฃอบคุณล่วงหน้าครับ   Cheesy

ถ้าเครื่องสแกนพินได้ (ติดต่อกับกล่องแฟล็ชได้) ก็ดูดไฟล์จากตัวเครื่องเดิม เอากลับไปแฟล็ชได้ครับ
ไฟล์ที่ดูดมาจากเครื่องชัวร์สุดแล้วครับ ขนาดไฟล์ 16Mb
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 10:12:27 AM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ ทุกๆๆคำตอบครับ แต่ไม่มีกล่องแฟลชน่ะครับถ้าให้ร้านแฟลชอยู่ราคาเท่าไรครับ เผื่อจะเป็นข้อเปรียบเทียบครับ
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 11:05:38 AM »

ทำสายแฟลชเองก็ได้ครับ ซื้อสายดาต้า ซัมซุม หรือโมโตครับ ไม่เกิน300 ครับ แฟลชได้ 100%

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 06:52:34 PM »

แล้วต้องใช้ โปรแกรมอื่นอีกไหมเท่าที่ผมดูในเวบเขามีสายดาต้าครับ  และใช้โปรแกรมรูปนวม เมือนใส่ชกน่ะครับในการแฟลช ผมอยากทราบวิธีสร้างสายแฟลชเองครับ  รบกวนพี่ช่างทุกท่านด้วยครับ อยากเป็นจริงครับ แต่ไม่เคยผ่านเลยสักครั้งถ้าสำเร็จจะไม่ลืมบุญคุณที่สอนเลยนะครับ โดยเฉพาะพี่ทองทาน พี่ช่างนอกเวลา และท่านอื่นๆๆที่ให้คำสอนมา ครับ    Cheesy  ขอบคุณ  เยี่ยมมาก  Lips Sealed
member
*

คะแนน985

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:08:29 PM »

แล้วต้องใช้ โปรแกรมอื่นอีกไหมเท่าที่ผมดูในเวบเขามีสายดาต้าครับ  และใช้โปรแกรมรูปนวม เมือนใส่ชกน่ะครับในการแฟลช ผมอยากทราบวิธีสร้างสายแฟลชเองครับ  รบกวนพี่ช่างทุกท่านด้วยครับ อยากเป็นจริงครับ แต่ไม่เคยผ่านเลยสักครั้งถ้าสำเร็จจะไม่ลืมบุญคุณที่สอนเลยนะครับ โดยเฉพาะพี่ทองทาน พี่ช่างนอกเวลา และท่านอื่นๆๆที่ให้คำสอนมา ครับ    Cheesy  ขอบคุณ  เยี่ยมมาก  Lips Sealed

ได้ชื่อใหม่อีกแล้ววุ้ยยยยย  Tongue

ทำตามวงจรนี้ได้เลยครับ..ความสามารถ Flash เครื่องจีน ไอโมบายและอื่นๆ ได้

ก่อนอื่นให้ไปหาซื้อสายดาต้าลิงค์ของ Moto พวก E365 หรือของ Samsung มาครับ (เส้นละไม่กี่ตังค์)  เห็นบางคนว่าสาย DKU-5 ของ Nokia ก็ใช้ได้ ต้องแกะดู
ถ้ามีอยู่แล้วก็เอามาใช้ได้เลยแกะดูข้างในเบอร์ IC ควรเป็นเบอร์นี้ PL2303HX  มันจะมีอยู่ 3 เบอร์ เบอร์นี้เสถียรสุดเท่าที่ลองมา
เมื่อได้สายมาก็แกะออกมาแล้วเอาสายที่ต่อเข้าฝั่งมือถือออก แล้วต่อสายที่ IC  ขา 1 (RX) และขา 5 (TX) รวมทั้ง G ออกมา 3 เส้น
เอาไปใช้ Flash เครื่องได้เลยครับ (ผมก็ทำใช้อยู่  Tongue)

* ข้อควรจำพินเอ้าท์จากมือถือที่ออกมา ถ้าเป็นขา RX ต้องต่อเข้ากับขา TX ของสาย Flash และขา TX จากมือถือก็ต่อเข้ากับขา RX ของสาย (เป็นการถ่ายโอนและรับส่งข้อมูล)

หัว Flash ที่จะต่อเข้ามือถือ สามารถเอาสาย USB ที่ไม่ใช้ตัดออกมาทำได้ครับ
ส่วนตัวโปรแกรมเดี๋ยวผมจะอับโหลด

e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:13:08 PM »

โดยเฉพาะ พี่ทองทาน

อย่าไปเพี้ยนเป็น แพรทองทาน พานทองแท้  ก็แย้วกัน  งง   ดีใจจัง

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
member
*

คะแนน985

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:22:24 PM »

โดยเฉพาะ พี่ทองทาน

อย่าไปเพี้ยนเป็น แพรทองทาน พานทองแท้  ก็แย้วกัน  งง   ดีใจจัง

Tongue Tongue Tongue Tongue

อันนี้แหละเคืองกันตายเลย  ไม่เอา
member
*

คะแนน985

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:26:18 PM »

หรือจะทำตามวงจรนี้ก็ได้  แต่จะ flash ได้ช้ากว่าแบบ USB เพราะผ่าน port com1

ถ้ามีสาย Flash Moto T190 หรือสาย Flash semens พวก a35 c35 ก็เอามาใช้ได้เลยครับ..
การใช้งานก็เอา TX RX G ออกมาใช้งานนั่นเอง

ตัวโปรแกรมที่เอาไว้ Flash

Download Now

husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 04:26:08 PM »

ขอบคุณครับท่าน อาจารย์ทุกท่านครับ  สงสัยงานนี้ต้องมีเฮแล้วครับ มึนตั้งแต่สายแฟลชเลยครับ ไม่รู้จะหาซื้อได้หรือป่าวครับเท่าที่รู้มาในสุรินทร์ยังหาไม่ได้เลยครับ พี่ช่างคนใหนอยู่สุรินทร์ช่วยหน่อยน่ะครับ  Cheesyอย่างสูง
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 04:36:25 PM »

พี่ทองทานครับโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ  ช่วยทีครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 05:12:20 PM »

พี่ทองทานครับโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ  ช่วยทีครับ

ยังดาวโหลดได้อยู่นี่ครับ เมื่อกี้ผมไปลองลิงค์ก็ยังปกติดีอยู่นะ  เดี๋ยวอับให้อีกลิงค์

Download Now

husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 04:10:44 PM »

ขอบคุณครับ  โหลดได้แล้วน่ะครับ    งง  ขอบคุณ
vin
member
*

คะแนน0

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:30:31 PM »

ขอบคุณครับท่าน อาจารย์ทุกท่านครับ  สงสัยงานนี้ต้องมีเฮแล้วครับ มึนตั้งแต่สายแฟลชเลยครับ ไม่รู้จะหาซื้อได้หรือป่าวครับเท่าที่รู้มาในสุรินทร์ยังหาไม่ได้เลยครับ พี่ช่างคนใหนอยู่สุรินทร์ช่วยหน่อยน่ะครับ  Cheesyอย่างสูง
www.fewphone.net  ของคนสุรินทร์
husadee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 11:52:30 PM »

ตั้งอยู่ที่ไหน  ของสุรินทร์ครับ   เดี่ยวจะไปอุดหนุนครับ
SAKCHAI30
member
*

คะแนน1

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 12:28:55 PM »

ใจจ้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์