อยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำ เครื่องเสียงครับ ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:12:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำ เครื่องเสียงครับ ..  (อ่าน 3189 ครั้ง)
teerawat-update
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:58:13 AM »

ผมติดมาแล้ว .. คือ เป็นรถ   มิตซุบิชิ  อัลติม่า ..

ผมใช้  ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้น Piority ..

..  AMP  Proton   1000 W   pmpo

sub 10 นิ้ว  1 คู่   ..   Z-Four  วอยเดี่ยว  ..      ช่วยวิจารณ์ ของ 3 ชิ้นนี้ให้หน่อยนะครับ
ทั้งหมดนี้ งบแค่ 1 หมื่น ต้นๆ เองครับ   ไม่รวมค่าฟอนท์  ที่เป็นของ sony  ผมซื้อมานานแล้ว ตัวนี้

ตีตู้ซับแบบปิด ...      ฟังในรถ ใช้ได้ดี ...  แต่ว่า  ไม่ค่อยออกนอกรถสักเท่าไหร่        อยากสอบถามว่า  ยี่ห้อที่ผมเลือกมาใช้ มันห่วยไปหรือเปล่า 

ว่าจะแก้เป็นตู้เปิด ..  เสียงจะดังขึ้นมั๊ยครับ ... จะเพราะเหมือนตู้ปิดมั๊ย       

ทั้งหมดนี้ งบแค่ 1 หมื่น ต้นๆ เองครับ   ไม่รวมค่าฟอนท์  ที่เป็นของ sony  ผมซื้อมานานแล้ว ตัวนี้

changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:16:31 PM »

ตู้เปิดหมายความว่ามีช่องลมระบายจากภายในตู้ออกมาทางด้านหน้า  เสียงจะลอยกว่าตู้ปิดแน่นอน
วิธีการฟังว่าเสียงเบสใช้ได้หรือไม่ได้  ตู้เสียงเบสที่ดี ต้องฟังแล้วจับโน๊ตได้ 
ถ้ามีแต่เสียงกระหึ่มอย่างเดียว  หรือเสียงกระเดื่องหนักๆอย่างเดียว
จับเสียงเบสสูงเบสต่ำไม่ได้ก็ยังไม่ผ่านนะ 
rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:09:47 AM »

ถ้าฟังแบบเพราะไม่ต้องเปลี่ยนครับ หากเอาแบบวัยรุ่นแบดังอย่างเดียวเนื้อไม่เอา เอาแต่น้ำผมว่าทำได้ครับ ซับทุกตัวมันดังครับแต่าจะดังขนาดไหนทนได้แค่ไหนก็อยู่ที่ปริมาตรตุ้ด้วยว่าเหมาะสมหรือเปล่า เขาคง+ค่าทำครับและการติดตั้งว่าสวยหรือเปล่า
ผมทำไม่สวยดีก้อไม่ขี้เหร่ เสียงออกดีครับแบบวัยรุ่น คนแก่ฟังไม่รู้เรื่อง 12 นิ้ว 1ดอก แบนพาส แอมป์ 50 *2 บริดจ์ ยังสะใจครับนอกรถไม่ต้องพูดถึง

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์